Phá giả hay Phá Thật? Hồi hay đi ngang?

Thế thì mình mới bị SL :laughing: Lúc ấy mình trade M5 nên chỉ nhìn đến M15 mới vậy. Trong mấy cái lệnh đó thì cái lệnh đầu tiên bị miss nếu vào được mình đánh giá tỉ lệ thắng cao nhất.

Nếu vào lệnh ở M15 thì nó vào trường hợp này

Tuy gặp nhiều rồi mà vẫn dễ bị lừa bởi cái này, chắc SL thật. Nhưng nếu nhìn trade ở M15 nhìn kỹ H1 thì có cơ may ko bị lừa.

Nên chạm cái đó phải cẩn thận. Nếu tỉnh táo quan sát thì thoát chứ ngao ngáo là cũng dễ mất 1R lắm

2 Lượt thích

Mình vào lệnh m15,m5 nên mình gần mình k quan tâm h4 bạn ạ quan tâm nhiều quá dễ bị loạn :((

Mình k vào bạn ạ :frowning: Tẩu hoả nhập ma rồi nên dỗi k trade nữa đi thiền với đọc sách ngâm thơ…

Cũng vì một chữ tham muốn ăn trọn thì trường :slight_smile: a/e cùng cảnh ngộ đây rồi :frowning: :frowning:

lệnh win của a e cung vào thấy lệnh đấy đẹp nhất, mà tp về tận nơi bắt đầu nên hoà.

1 Lượt thích

SML nhiều quá :frowning: @Medio ạ. A cho em hỏi e phân tích như vậy đã ok chưa và có phải tham quá k. Tại e cũng thấy k phải là quá xấu vẫn tự tin vào lệnh với cả Backtest thì như trong mơ thắng ez lắm mà thực chiến thì… :frowning:
Xu hướng vừa đảo chiều. Nhưng giá lại phá KLQT Phá tiếp nơi bắt đầu xu hướng. m5,m15 mà vẫn phải để í tận KL của H4 hả a. Để í thi cũng chỉ xem tăng giảm hay đi ngang thôi. Mà e cũng chưa thấy chạm vùng mua hay bán mạnh của KL khung lớn :frowning: mong a giải đáp hộ ạ

1 Lượt thích

TP thì cứ TP được về đỉnh đáy trước đó ~3R là TP ở đó thôi. Hoặc tham hơn muốn ăn R lớn thì nên chốt 1/2 lệnh khi giá đến những nơi mà có thể đảo chiều cho tâm lý thoải mái.

Còn mới mà bạn cứ kiên nhẫn backtest nhé. Nhưng cái cơ sở vào lệnh mua ở khung nhỏ mình thấy không thuyết phục cho lắm. Giá tăng càng lâu càng xa thì khả năng đảo chiều khung nhỏ càng lớn.

Vì thế nếu trade khung nhỏ trong khi khung lớn tăng lâu thì nên đợi khung nhỏ đảo chiều thì bán xuống. Còn vẫn muốn mua trên khung lớn thì timeframe vào lệnh phải là tf lớn và cần đợi giá hồi lại trên timeframe lớn thì mới mua được. Backtest và nhớ để ý note lại là từ từ hiểu ý mà

3 Lượt thích

Chắc phải chăm viết bài kiểu này để được @Medio với a/e hội quán thảo luận thì mới lên trình được. Nghiện rồi và muốn tái nghiện thêm nhiều lần nữa. Mong rằng những bài sau sẽ tốt hơn những bài trước, hôm nay sẽ bớt gà mờ hơn hôm qua :slight_smile: :slight_smile:

Mình backtest ít thua, vào thực chiến thì lại sml, tiền vào cái làm mình nôn nóng, vội vàng

1 Lượt thích

Mình mất bên coin nhiều quá nên Mình đang trade demo chưa vào tiền thật mà cũng không đủ kiên nhẫn vào linh tinh SML đây. Nên dành nhiều thời gian đọc sách ngâm thơ bạn ạ, Rèn tâm lý còn quan trọng hơn rèn kĩ năng :))

1 Lượt thích

Đôi khi cuộc sống, kiếm tiền nó ko để mình được thư thái được lâu bác ạ

1 Lượt thích

trade mà áp lực thì sẽ khó kiên nhẫn chờ kèo đẹp được, rồi dễ vào ẩu dẫn đến thua lỗ bạn ạ. Nếu chưa thành thạo và có lợi nhuận thành thạo thì k nên trade với số tiền lớn và nên có những nguồn thu nhập khác nữa.

1 Lượt thích