Order Block - Phần 5 - OB hết hạn, OB còn hạn?

Bỏ hội quán 1 time,và làm y mình nói,chịu khó backtest,mình nói thật chứ cái ob này mình tìm toàn bị xiên nên vẫn đặt tại klv là an toàn nhất,chắc tại ko hợp vs ob,backstest toàn bị xiên,ăn may có giá chạm ob rồi đi xuống

2 Lượt thích

okey, thanks bác nhiều nha

Chắc bị smc nhập nên a medio đag mày mò smc để chỉ cho ae :joy:

1 Lượt thích

Mình làm cái video youtube mất nguyên cả tuần chỉ edit :smiley:
SMC mà mình đưa thêm góc nhìn của mình sợ ae còn loạn hơn nữa. Đến khi nào mình làm được 1 chuỗi bài hoặc 1 chuỗi video hoàn chỉnh từ A - Z thì lúc ấy mình mới đưa lên được

12 Lượt thích

Rất tuyệt vời, thêm vũ khí mới thật sự lợi hại. Cảm ơn bạn Medio rất nhiều. :clap:

2 Lượt thích

Không loạn đâu Anh. Vẫn hóng video của Anh từng ngày ah :smiley:

1 Lượt thích

anh nửa năm rồi mới vào lại hội quán phải ko :smiley:

@buitrongdung tinh thiệt :grinning_face_with_smiling_eyes:
Mình rất cảm kích sự đóng góp nhiệt tình của các bạn, những người có tích xd tích cực.
Mong các bạn đừng buồn vì những người phá rối, đòi hỏi chén thánh, số người đó trong Hội quán ngày càng ít dần rồi.
Chúc các bạn nhiều sức khoẻ và thành công. :slightly_smiling_face:

4 Lượt thích

Nhanh thật. em nhớ anh em tương tác với nhau lần cuối cũng hơn nửa năm rồi. @@
Mãi mê kiếm tiền mà thời gian trôi nhanh quá.

1 Lượt thích

e đang đợi bài về SMC OB của a tiếp a ạ hehe

chúc a sớm ngộ k sợ hết mất tóc :laughing: :rofl:

OB Quá Date và OB Cận Date. Thường thì cận Date vẫn ăn được được:D chỉ dễ té re thôi chứ không đến nỗi trên thổ dưới tả.

Phương pháp Khối OB này áp dụng ở Khung lớn D1, H4 được không anh em. Mình tâm lý còn yếu nên chỉ trade khung lớn, thanks anh em. (Thấy Các lệnh của Medio thường là M15, M5)

D1, H4 thì hơi lớn nên sẽ khó có kèo đấy bạn. Bạn có thể dùng H1, M15 hoặc H4, H1 nhé.

1 Lượt thích

E Không hiểu chỗ này sao k phải là OB

Và đây vì sao k phải là OB không tốt
( có phải đủ các điều kiện như bài học - như mô hình engifing …) phải k anh Trung

Ai hiểu giải thích giúp e với ạ
E cảm ơn

1 Lượt thích

Medio làm video đi nghe video dễ hiểu hơn
A di đà phật

Hình 1 xuống tf nhỏ hơn thấy cấu trúc sẽ nhìn ra
Hình 2 nó ko có imbalance

1 Lượt thích

Chắc bạn không nghe được, trong video anh Medio cũng có giải thích 2 chỗ này rồi. Hình 1 nó không coi là OB vì nó không hình thành cấu trúc BOS. Hình 2, cái cây nến xanh sau cây nến đỏ nó có cái râu nến rút chân xuống là kiểu giá đi xuống và sử dụng OB rồi, nếu xuống TF nhỏ hơn thì sẽ thấy rõ.

1 Lượt thích

Bạn ơi có thể giải thích dùm mình, nó ko phải OB vì nó không hình thành cấu trúc BOS là thế nào ko. Tks bạn

1 Lượt thích

Có nghĩa cái đoạn đó nó đi ngang, nó không có sự giảm xuống rõ ràng để hình thành đỉnh đáy. Bạn cứ hiểu đơn giản nó không đã từng là Key quan trọng, vì vậy OB ở trong vùng đấy không có giá trị.