Order Block - Phần 3

IMB là định lượng tương đối cho 1 tf thôi bạn, chứ IMB H1 thì chưa chắc M15 chỗ đấy vẫn là IMB
IMB là khi bạn xét khối OB tf nào thì xét IMB tf đấy để củng cố việc bạn chọn OB mà thôi
AD đang trade M5 nên chon OB m5 và IMB M5.
còn bạn trade H1 thì chọn OB H1 và IMB H1
còn muốn bop sl thì bạn có thế xuống tf nhỏ hơn khi giá về vùng OB và chờ giá hình thành cấu trúc hoàn chỉnh đảo chiều thì vào lệnh là chắc nhất

6 Lượt thích

Bài viết giải thích rất sinh động về OB. Cảm ơn Medio đã đầu tư thời gian và chất xám để viết bài. Đọc càng ngày càng cuốn quá ah.

2 Lượt thích

Cám ơn bạn đã giải ngố :+1:

1 Lượt thích

rất hay cảm ơn bạn rất nhiều!

2 Lượt thích

Hi vọng a trung ns thêm về hồi khi kết hợp smc, vì có những đoạn nó hồi xấu và khi bos qua đó thì ko biết là đã đảo chiều chưa

1 Lượt thích

Bài viết của anh rất hay. Cảm ơn anh rất nhiều. hihi

2 Lượt thích

Quá chuẩn luon. Hy vọng sẽ có videos backtest từ Medio.

2 Lượt thích

em có thắc mắc là vậy những keylevel quan trọng mà là OB chưa được sử dụng thì mình có thể đặt sl ngắn đúng ko nhỉ :thinking:.

2 Lượt thích

chuẩn luôn bác em cũng học nhiều chỗ mà thấy toàn nói qua qua thực ra cũng dễ hiểu nhưng anh trung viết dễ hiểu quá

5 Lượt thích

có nghĩa là khi xuống tf nhỏ mình chỉ xuống để bóp sl ở vùng ob thôi đúng không ạ còn lại mấy xác định những vùng như ibm và cấu trúc thì không xuống tf nhỏ phải không bác

2 Lượt thích

Đẹp nhất là xuống TF nhỏ như 15s-M1 phá cấu trúc đảo chiều, xác định OB 15s-M1 còn lúc xuống TF nhỏ thì IMB nó có thì sẽ là điểm cộng.

2 Lượt thích

mới mấy tuần không vào mà có chủ đề mới rồi. làm video cho dễ hiểu anh ơi

giả sử xác định xh còn tăng,mình tự hỏi những trường hợp như thế này phải chăng là những cú quét SL huyền thoại của thị trường ko ???

6 Lượt thích

Nếu nó hồi xấu thì bác có thể đợi nó về khung nhỏ hơn rồi vào lệnh khi thấy cấu trúc khung nhỏ đảo chiều theo smc

5 Lượt thích

Giống th thứ 3 đó b, ob đã đc sử dụng

2 Lượt thích

@Medio dạo này không thấy Admin ra phần mới nhỉ, đang hóng quá a ạ

3 Lượt thích

Bài này hơi dài nên mình viết hơi lâu anh em thông cảm nhé. Sắp xong rồi :smiley:

26 Lượt thích

cần lấm 1 bài vào lệnh chuẩn SMC .2 tuần rồi chửa vào lệnh. :sweat_smile:

4 Lượt thích
  • Sau OB có imbalance
  • Sau OB là 1 động thái đẩy mạnh giá
  • OB sau khi tạo lực đẩy phải phá cấu trúc của xu hướng
  • OB nên là mô hình nến Engulfing

Ngoài dấu hiệu trên thì theo em tìm hiểu có 1 yếu tố nữa để có 1 OB tốt là OB nằm dưới vùng 0.5 Fibbonacci. Mọi người ai backtest rồi thì cho ý kiến ạ.

4 Lượt thích

ôi đọc dễ hiểu quá a ak, có cảm giác sắp áp dụng được rồi

2 Lượt thích