Order Block - Phần 3

Chuỗi SMC của ad Trung xứng đáng thu “học phí” nè. Viết rất dễ hiểu, cuốn hút. Cảm ơn ad!!!

Squid game này e ch xem,mà nghe a tường thuật lại thấy hiểu dc nhiều thứ quá =))
Bài viết rất dễ xơi,cảm ơn a nhiều

Ko uổng công mua khoá học,vừa quá rẻ lại nhận được nhiều giá trị

4 Lượt thích

Hy vọng a chung làm một bài vào lệnh theo phân tích của medio có kết hợp ob, vì bản chất thấy ob và klvqt khác nhau, khác nhau ở hồi, phá vỡ giả thật thì klv nó cũng đã khác rồi :frowning:

2 Lượt thích

Cho mình hỏi với ạ,phân vân

3 Lượt thích

Thanks ad, gãi đúng chỗ ngứa imb

2 Lượt thích

Cảm ơn AD nhé, lót dép chờ tiếp phần hay ho ở phía sau

1 Lượt thích

Hay quá. Thanks Trung nhé. Đọc rất dễ hiểu và này nọ :grin:

1 Lượt thích

@Medio Cho mình hỏi trong trường hợp như hình dưới đây ở khung H1 nhìn rất rõ IMB trước khối OB, còn qua khung m15 thì nó lại ko có IMB ở đó. Trong trường hợp này thì mình tính là có IMB hay không có?
H1

M15

Cảm ơn bạn nhiều, mong chờ bài tiếp theo của bạn.

3 Lượt thích

Đúng là khả năng diễn giải của a trung đỉnh thật. A viết bài nào cũng rất là đầu tư. Nể và tôn trọng ad là vì vậy.

5 Lượt thích

Thanks bác Medio nhé. Bài viết quá chi tiết lun. Lót ghế hóng phần tiếp theo.hj

1 Lượt thích

cho e hỏi. ví dụ trong TF 15” tìm được IBM mà vào 5” thì k có thì sao ạ

hay quá a. lại lót dép như mấy anh em ngồi hóng tiêp . :innocent:

3 Lượt thích

em vừa mới tp được lệnh này vậy có đúng công thức ko ạ. Vào vậy thôi chứ đối với em nó vẫn còn quá khó hiểu

1 Lượt thích

hay quá anh đúng là phong cách làm bao người mê đắm make forex simple

2 Lượt thích

Dự bài 4 là Liquidity, bài 5 là song kiếm Medio + OB :)))

1 Lượt thích
  • Sau OB có imbalance
  • Sau OB là 1 động thái đẩy mạnh giá
  • OB sau khi tạo lực đẩy phải phá cấu trúc của xu hướng
  • OB nên là mô hình nến Engulfing

Lúc đầu e chỉ tìm cây nến cuối cùng trước khi đẩy giá mạnh thôi, sau khi đọc bài này thì 4 đk của anh đủ và chính xác quá, em có thêm kiến thức, thanks a nhiều.

Chart BTC

2 Lượt thích

thực sự đọc của @Medio vô cùng dễ hiểu, thank @Medio . Mong bài số 4

Đây là xu hướng đã đảo chiều thành giảm rồi bạn. Bạn đang snghi trong đầu là buy lên. Thử snghi ngược lại xem, 1 ng sẽ thấy cái OB bên trên (OB bạn thắc mắc) bị BOS, nên là tìm kiếm lệnh sell xuống ở OB của xu hướng giảm thì sao… Nếu cứ gặp OB là bật lên thì bh ms đảo chiều đc.

1 Lượt thích