Order Block - Học hỏi để hoàn hiện hơn

mình mới tìm hiểu 2 ngày mà vui như tìm được vàng, chén thánh =))))

1 Lượt thích

giữ bản thân ở mặt đất là tốt nhất bác ạ, không có chén thánh gì đâu, toàn mấy ông show lệnh thắng, mà chưa thấy lệnh thua đâu, tiền dễ kiếm vậy sao, Cá mập thì cũng có “Cá Mập This”, “Cá Mập That”… đôi khi cá mập cũng thua sml nó ra đấy thôi, hãy trên tinh thần học hỏi, ôn luyện nâng cao kiến thức nền tảng để có cái cảm nhận về thị trường tốt hơn…

7 Lượt thích

cảm ơn bác đã nhắc nhở :smiley:

Bác có vẻ cay cú vậy, không cần cố chấp quá, vậy mới tiếp thu được cái mới càng ngày càng tiến bộ được, làm gì cũng chừa cho mình con đường lui, lỡ đâu sau này bác lại quay qua tìm hiểu Liquidity với OB rồi thấy hay quá thì sao, như thế thì chẳng khác nào tự vả vào mặt mình 10 lần :v

2 Lượt thích

nếu trade bên tickmill thì tradingview mở cặp tiền của sàn nào để giá khớp bên tickmil. Mình tìm k thấy cặp tiền ở sàn tickmill

1 Lượt thích

SMC hay PA có thể hợp với người này nhưng chưa chắc đã hợp với người khác. nên backtest

Cảm ơn Medio đã chia sẻ, mong đơi series về OB của Ad. Để hoàn thiện hơn phương pháp hiện tại đang sử dụng.

2 Lượt thích

@Medio e cũng đang dùng kết hợp cách này, mà cụ thể là dùng supply demand zone theo cách vẽ của Minh Lâm. Nghĩa là kết hợp KLQT và tìm Supply hoặc demand zone cụ thể để vào lệnh.
Do backtest chưa đủ, nhiều khi bị SL nhiều quá.
Cám ơn anh đã tiếp em thêm động lực để backtest tiếp theo hướng này.

2 Lượt thích

Cuối tuần hóng bài về OB của @Medio :)))

3 Lượt thích

Bạn cứ dùng Oanda hoặc FXCM như bình thường là được nhé.

4 Lượt thích

Khi nào mới có video kết hợp thế Admin, mấy nay đợi video mãiiiii

1 Lượt thích

bài viết cũng đc mà :)))

cứ để a trung nghiên cứu bạn ạ. mọi người cùng học hỏi để bổ xung xây dựng pp đừng phụ thuộc vào anh, mn nghiên cứu sau này có gì bổ xung tranh luận cho nhau

1 Lượt thích

E có thắc mắc nho nhỏ là tại sao anh biết nó stophunt mà vào lại lệnh được ngay vậy ạ?? Mong anh sớm giải đáp giúp :))

Cái đó mình không biết :laughing: Chỉ là nghĩ mình vẫn đúng và có RR cao thì vào lại thôi.
Tuần trước mình cũng có lệnh bị stophunt nhưng lần này ko dám vào lại :sob:

3 Lượt thích

Anh @Medio cho em hỏi, lệnh 11 điểm swing high và low ở đâu mà anh có căn cứ để xác định được khối OB ngay tại đó vậy ạ? Em cảm ơn anh nhiều.

2 Lượt thích

Cái đó mình kẻ ở bên trái nhưng kéo sang nó mất rồi. Kẻ nhiều lên màn hình rối quá vì thế mình xóa hết những đường kẻ phá đỉnh đáy đi mà chỉ kẻ khối OB thôi.

4 Lượt thích

M.n giải thích giúp e lệnh thứ 3 với ạ. Tại s lại đặt lệnh như thế ạ.

2 Lượt thích

Lệnh backtest không phải lệnh real nên mình cứ thấy OB là vào chứ chả quan tâm gì khác cả. Không cần quá quan tâm những lệnh vậy đâu b

5 Lượt thích