OB - Vị trí OB trên CTTT và cách mình giao dịch

Xin chào cả nhà
Đây là cách phân loại OB ở các vị trí mà mình tổng hợp thành tài liệu riêng mình
Cách học của mình là… học xong, rồi tự nhớ, tự viết lại theo ý hiểu của mình

Ae tham khảo và bổ sung thêm nhé
(Ae chỉ nên coi đây là tài liệu tham khảo, nếu cảm thấy không hiểu, không logic theo chiến lược hiện tại của mình thì không nên cố gắng áp dụng nhé, tẩu hoả nhập ma đấy… cứ chuẩn theo Medio là được)

1/ OB trước vùng KLV

2/ OB ở KLV đỉnh - đáy cũ (KL breakout)

3/ OB ở KLQT

4/ OB sau KLV

5/ OB bao chùm

33 Lượt thích

He he cảm ơn bác chia sẻ nhé.

3 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ!

4 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé. OB bao trùm cũng là OB vừa đúng vừa đủ mình vẫn hay nói. Nhiều lúc mình muốn xóa bỏ rút ngắn tất cả mấy cái thuật ngữ dài dòng mà mình viết như “OB đúng và đủ” 4 chữ và OB chưa sử dụng (4 cũ) thành cái gì ngắn ngắn viết bài cho đỡ dài.

9 Lượt thích

Bài chia sẻ hay quá bác ơi. Cảm ơn bác nhen

1 Lượt thích

cho mình hỏi cái. nếu em vào lệnh ở tf m15 thì em xuống ft m10 để kiểm tra xem nó có phải là sóng hồi hoặc xu hướng hồi không, nếu xuống m10 mà nó vẫn là sóng hồi thì có cần xuống tf thấp hơn nữa để kiểm tra không. Mình đang bị loạn ở các tf vào lệnh. cám ơn bác

4 Lượt thích

Chỉ nên xuống 1 tf thấp hơn tf vào lệnh thôi bạn nhé
Nếu trade m15 thì tf lọc nhiễu nên là tf m5

2 Lượt thích

bác cho e hỏi là theo kinh nghiệm của bác, các trường hợp ko có OB thì sao ạ?

2 Lượt thích

Medio cũng có viết ở Bài Bài6 ctttt x ob đó bác
Với mình sẽ có 2 trường hợp khi cấu trúc đó không có OB

• Trường hợp 1: KLQT được tạo nên từ OB

• Trường hợp 2: KLQT ko được tạo nên từ OB nào cả, cũng chẳng còn OB chưa sử dụng nào trên cấu trúc đó

THật ra cả 2 TH thì đều nên đợi xác nhận hoặc tìm kiếm thêm yếu tố ủng hộ thì hãy vào lệnh sẽ tốt hơn. Chỉ là TH1 sẽ có tỷ lệ chính xác hơn là TH2.

6 Lượt thích

dạ e cảm ơn bác nhiều :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích