Anh Trung và mọi người giải đáp giúp em với!

Anh Trung @Medio và mọi người giải đáp giúp em mấy điểm này với!

Vấn đề 1: Các hình 1, hình 2, hình 3 là các trường hợp vào lệnh ở OB CSD thì trong trường hợp này cái OB lớn có phải là buộc phải là OB đúng và đủ không, vì trong các Ví dụ ở bài OB & CTTTT em thấy anh Trung vào lệnh ở những OB CSD đó thì hầu như OB lớn nó là OB đúng và đủ. Có một số trường hợp thì OB lớn đó là OB đã sử dụng như kiểu sử dụng khi mới hình thành “ cái này ở vấn đề số 2”.

Vấn đề 2 : Nếu như OB lớn đó đã sử dụng thì nó chuyển sang OB & CTTT bài 7 và bài 8 là OB đúng và đủ như hình 4, hình 7, hình 8, hình 9 chỉ nên vào lệnh ở OBCSD kèm với yếu tố có IMB hoặc OB đúng và đủ được bóp lại như hình 7.

4 Lượt thích

Cái này bác phải tự trải nghiệm thôi. Nghe anh medio 1 phần, 1 phần tự trải nghiệm. Tự tìm ra cái đúng :smiling_face_with_tear:

Vâng bác! thì vẫn phải tự trải nghiệm, những muốn anh Trung giải đáp để có cái gốc ý

Mình thì hiểu đơn giản là

1. Nếu cái KLQT được tạo bởi OBCSD đúng và đủ thì mình tìm xem trong cái OB đó có cái nào CSD, nhỏ hơn và thuận lợi hơn để entry ( sl sau OBCSD lớn )
  2. Còn nếu cái KLQT không được tạo bởi OBCSD đúng và đủ thì mình vẫn tìm xem trong cấu trúc đó có OB nào CSD không để đặt entry ( sl sau cái OBCSD đó luôn )

Lượng kiến thức bạn hỏi ở bài này cũng khá lớn đấy, không phải ai cũng biết hết các trường hợp, đa phần mọi người đều trade ở những trường hợp dễ xác định, dễ hiểu với bản thân nhất. Những trường hợp còn lại nếu muốn tìm hiểu thì mình nghĩ nên viết nhật ký rồi theo dõi dần. Mình cũng đang làm như vậy. Anh Mê không phải lúc nào cũng trả lời mọi người. Mình nghĩ bạn đã có khả năng liệt kê hết các trường hợp thế này thì bạn sẽ sớm tự tìm được câu trả lời thôi.

Việt liệt kê và theo dõi mình vẫn phải tự làm bạn ạ! mình đang thắc mắc sự mâu thuẫn giữa các ví dụ và trường hợp a Trung đưa ra, với người đi học như mình và bạn thì coi kiến thức này là kim chỉ năm để dựa vào để học và phát triển thêm, nhưng cái kim chỉ nam đó có sự mâu thuẫn nên mong muốn được giải đáp để hiểu gốc rễ vấn đề bạn ạ! hi

1 Lượt thích

  Trước tiên bạn có thể tham khảo qua bài này của bạn vuthailam. Đây là những trường hợp dễ trade nhất.

  Ngoài ra để làm rõ câu hỏi của bạn, bạn có thể tham khảo ý kiến cá nhân của mình như sau:

1. Vấn đề thứ nhất: OB đúng đủ bao chùm lên từ Đỉnh/Đáy đến hết KLQT, nghĩa là như mình vẫn nói là OB chà bá, bên trong nó có những OB nhỏ hơn thì có nên đặt lệnh tại OB nhỏ không? Mình sẽ đưa ra 1 số ví dụ mình theo dõi để bạn tham khảo:

  Các ví dụ đặt lệnh tại OB nhỏ trong OB lớn cho kết quả tốt:

  Ngược lại, các ví dụ đặt lệnh tại OB nhỏ trong OB lớn cho kết quả không như kỳ vọng:

  Vậy thì câu trả lời ở đây là gì, theo mình có thể đặt lệnh được tại OB nhỏ trong OB lớn nhưng đó là phương án mạo hiểm, có trường hợp kịp quản lý lệnh, có trường hợp SL ngay. TP thì ăn dầy, còn SL thì cũng chấp nhận được. Mình thì thường mình vào OB đúng và đủ cho an toàn, cũng đỡ bị tâm lý khi SL.

1. Vấn đề thứ 2:

  Khi OB đúng và đủ bao chùm từ KLQT đến Đỉnh/Đáy cũ đã bị sử dụng ngay khi mới hình thành thì sẽ làm thế nào? Vào lệnh ở đâu? Câu trả lời có trong bài của bạn vuthailam rồi. Theo mình, trường hợp này vào lệnh tại OB nhỏ Đỉnh/Đáy cũ và KLQT cho cơ hội tốt hơn nhiều. Nếu KLQT có OB đúng và đủ như hình 7 của bạn thì nên ưu tiên vào lệnh tại đó. Còn nếu không có thì quay về bài CTTT và OB 8 của anh Medio để tìm hiểu câu trả lời:

  Chốt lại, cá nhân mình thích trường hợp có OB đúng và đủ nhất, dù SL khá rộng nhưng nó cho mình cảm giác an toàn. Trường hợp còn lại thì có lúc mình đợi xác nhận có lúc không. Đây là ý kiến cá nhân của mình, bạn tham khảo nhé.

5 Lượt thích