OB CSD không phản ứng, Mong cao nhân giải đáp

Mình đặt lệnh ngay OB Chưa sử dụng M15 , không hiểu tại sao không giá lại không phản ứng để quản lý lệnh . mong ACE giải đáp hộ ạ . thanks cả nhà

8 Lượt thích

Lệnh này mình cũng dính

2 Lượt thích

:rofl: đã kết nối được thêm 1 đồng hương. ( còn đồng hương ko ta )
MONG CÓ LỜI GIẢI ĐÁP

1 Lượt thích

check lại ở m5 nó không phải mà bạn.

Vẽ kiểu gì cũng không có OB chưa sử dụng.

Nếu bạn trade ở m15 thì trước khi kết luận hãy kiểm tra lại ở m5 nhé.

4 Lượt thích

Thấy nhiều ae bị SL đoạn này nhỉ…
Mình thì ko toang đoạn đó, mà lại toang trước đó cơ. Đến giờ cũng chưa nhìn ra vì sao nó di chuyển như thế, mong ae cùng vào mổ xẻ liệu mình đã sai ở đâu nhé!

Đây là lệnh mình đã vào:

Trước đó, có tín hiệu giá sẽ giảm…

Mình chọn OB 1 vào lệnh…

Giá sau đó đi lình xình suốt, sau đó phá lên OB 2, mình tranh thủ tìm lệnh Buy trước…

Và kết quả thì như ảnh 1… Toang, lệnh Sell cũng khỏi ăn nốt.

Mong ae cùng vào mổ xẻ. Chứ không thì cũng sẽ “táo bón” mấy hôm ấy chứ :joy:

5 Lượt thích

chào đồng hương !!!
tui cũng định đăng lên tình trạng như ông nè :sweat_smile: ai ngờ ông đăng lun , 2 tui minh có góc nhìn chung rồi
MONG CAO NHÂN CHỈ GIÁO

3 Lượt thích

Mình cũng toang cả ở trên lẫn dưới

Mình cũng toang 2 lệnh . hiccc

1 Lượt thích

A trung , e phân tích nãy giờ mới hiểu . ( không biết phải ý anh không )

• ý anh là Tf lớn và Tf nhỏ đều có OB đã sử dụng phải không a.

Ý kiến riêng : lệnh này mình không xài OB thì sẽ win dc như này , bạn xem tham khảo nhé .

Mong cao nhân xem có ý kiến khác xin chỉ giáo.

3 Lượt thích

Lệnh này né được mà bạn. Bạn thử tham khảo cách mình nhìn và những qua kinh nghiệm từ những lệnh mình đã từng review nhé. Lấy luôn kinh nghiệm từ 2 lệnh gần đây nhất mình trade H1 ở biểu đồ BTC để cho quen nhé

@vanDien bạn tham khảo kinh nghiệm của mình nhé

Lúc đấy mình mới canh mua thì nó sẽ rất tốt. Nhưng nếu giá phi cao hơn cụ thể là ở đây

Hoặc là ở đây

Thì mình thường bỏ dù nó chưa chạm khối OB csd ở trên.

Ví dụ tiếp nhé

Giờ quay lại lệnh SL của bạn.

Không biết bạn có hiểu ý của mình không vì mình chưa tìm ra cách diễn đạt rõ ràng hơn. Nói tóm lại giá đến cái vùng IMB mà sau khối OB chưa sử dụng thì đừng vào.

Ví dụ nữa nhé

=>> Mình vẫn đặt Entry, SL, TP vẫn như cũ. Vẫn ở khối OB chưa sử dụng nhưng nếu đen đen giá không tới đó mà chỉ tới cái vùng IMB tạo nên khối OB chưa sử dụng và đi xuống thì đó gọi là 1 kèo bị lỡ.

Và đấy chính là cái vùng giá tiềm tàng nguy hiểm, không nên vào.

9 Lượt thích

Những vùng imb lớn như này mà giá chỉ quét 1 phần imb nhưng chưa chạm đến OB thì mình dùng Volume Profile để kiểm tra lại.
Như trường hợp này thì nó quét hết phần ít nhất của range nên cái OB kia coi như hết hạn sử dụng :wink:

6 Lượt thích

View của mình bạn thử xem qua nhé :stuck_out_tongue_closed_eyes:

1 Lượt thích

Nhân tiện bài than SL thì mình cũng góp vui 1 lệnh SL tối qua vì cố ăn sóng hồi.

(Biểu để mình để luôn ở tf nhỏ hơn tf vào lệnh (tf kiểm tra) để cho nhanh nhé)

Cũng acay nó lắm vì lệnh này tuy chỉ là cố ăn sóng hồi nhưng mình chưa thấy lỗi sai nào trong này. Vào m5, kiểm tra tận m1 cũng ok rồi. Giờ review lại thì lại bớt cay đi chút

Vậy và nếu biểu đồ ngay từ đầu như này thì muốn vào lệnh mua thì phải đợi nó về nơi bắt đầu xu hướng rồi đợi đảo chiều cấu trúc ở đó mới vào.

Trước có bạn gặp hiện tượng khi vào lệnh thì biểu đồ nó là OB chưa sử dụng mà hôm sau xem lại nó lại là OB sử dụng rồi mà giờ mình mới bị. Thuyết âm mưu là tradingview chính là tạo lập, nhưng mà là tạo lập sửa biểu đồ :rofl:

6 Lượt thích

Đây là ý kiến của mình!
Đúng theo bài 9, vào lệnh khi xác nhạn xu hướng tiếp diễn
Hồi về fibo bật lên, nhưng vẫn cần chờ xác nhận sóng hồi đã kết thúc
Cái đoạn giá phá lên đỉnh tạo ra đáy thấp nhất kia ở khung m5, mình cũng chỉ thấy toàn râu à.

hay quá bác,
để check lại

The same bác ơi,

nếu vậy thì tối 09/11 tầm 22h có thể bác dính một lệnh BUY EU nữa.

1. Hụt lệnh SELL giống bác, có bác ở dưới nói dùng công cụ volume check để đỡ hụt kèo kiểu này

2. Lệnh BUY đấy đúng ra từ đầu mình không vào, cuối cùng vẫn vào 1/4 vol

Do:

• chỉ có OB chứ nó không có cấu trúc tăng quen thuộc mình vẫn trade

• Giá sát sát OB trên vẫn có thể là hụt kèo SELL rồi đi luôn, mình bị nhiều rồi

Tuy nhiên Tâm lý tuần này đói kèo,

m không chịu lên cho khớp thì để bố BUY đỡ phụ giá lên → TOANG. haha

Rút kinh nghiệm bữa sau vào lệnh nào vào cho đáng vol, vì vào vol bé hay buông lỏng nhiều kỷ luật quá kiểu gì cũng mất tiền

p/s: Dạo này có nhiều đồng chí đăng rv lệnh thắng kiểu lếu lều quá làm ảnh hưởng ít nhiều

1 Lượt thích

Bảo sao,
có mấy kèo mình vào check thấy đã sử dụng rồi bỏ qua,
hôm sau vào thì thấy, ơ, sao giá đi đúng hướng phân tích.
Mà quái lạ sao giờ OB này thành chưa sử dụng.
Cứ nghĩ nhiều khi mình ngáo ngáo nhìn nhầm cơ

E cũng sl đúng đoạn này, sáng e check thấy cái OB bị sử dụng còn tưởng mình ảo giác :)))

3 Lượt thích

Đoạn này thì em lại khác a 1 chút. Phóng to lag cả con mắt thì thấy TF 1p nó gợn gợn thế này, không kiểm tra được TF bé hơn để xem rõ ràng. Em đang tìm 1 lệnh sell, đoạn này giá giảm mạnh nên em sell mạo hiểm ở đây luôn, SL thì sau cái OB tạo lên cái KLQT 1p, cũng TP.

3 Lượt thích