OB CSD không phản ứng, Mong cao nhân giải đáp

uh ha, sao lúc ấy nhìn nhanh lắm cũng chẳng nhìn kỹ, mà vào luôn. Tưởng nó không có râu chỉ là thời gian nó cắt ra làm 2 nến thôi

Thôi SL cũng xứng đáng rồi.

1 Lượt thích

vào m1 xem

đã ăn được 3R nhưng tham nên hòa.kkkk

Khả năng mình phân tích sai xu hướng rui T_T

giá còn lên, có thể giá đang hồi về h4 thôi, canh buy tiếp,kkk

Hay quá, cảm ơn Medio!
Trước giờ mình ko coi trọng vùng imb lắm, kiểu nó chỉ là điều kiện để xác định OB mà thôi. Nên đôi khi gặp TH kiểu này thường khó giải thích cách di chuyển của giá.

3 Lượt thích

Câu cuối cmt này anh nói em - là bạn gặp hiện tượng sửa chart nè. Lúc đó em còn tưởng mình bị hổng kiến thức, nên đêm đó viết bài hỏi anh và mn góp ý. Nhìn lại thì chart đã được sửa (hên là chụp màn hình lại lúc đó chứ ko cũng nghĩ mình chơi đá bị ảo giác).
P/s: Em xài chart FXCM như anh SL lệnh trên. Và từ hôm đó em chuyển qua xài OANDA :laughing:

Sao qua bài này mông lung thế, mình cũng đang theo dõi sàn fx

Lực nến mạnh thế kia thì không nên vào lệnh bạn nhé. Đợi xem phản ở klqt rồi mới tính tiếp được. Nếu muốn Buy thì phải đợi nến xác nhận rồi chờ hồi về klqt mới buy. Nhưng phải xem lực nến ntn đã.

1 Lượt thích

mình không hiểu chỗ này lắm, OB 1 và OB 2 là điểm vào lệnh của bạn, thì OB 2 nó là KLQT của m2,

vậy giá phá OB 2( KLQT) thì đồng nghĩa giá sẽ đảo chiều chứ…? Tại sao lại phá OB 2 thì mình lại vào lệnh ở OB 1…? bài này bạn đọc ở đâu vậy? chia sẻ lại giúp mình với…Cảm ơn bạn!

1 Lượt thích

Chú ý: kiểu 2… OB gần nơi bắt đầu XH nhưng không bao chùm cả vùng đó, nếu giá có phá qua, thì cũng chưa hẳn là tín hiệu đảo chiều tốt. Nên đợi xác nhận để vào lệnh.

Ngoài ra, có thêm yếu tố khiến mình quyết định vào OB ở Nơi bắt đầu XH, đó là vùng đó chưa sạch.

Thật ra trường hợp này chúng ta có thể chọn plan vào lệnh theo xác suất cũng được. Nếu đi theo plan này thì lệnh vào ở OB 2 phải quản lý kỹ, trong TH này thì hoà vốn, nên dù sao cũng không ảnh hưởng gì. Mình tham, muốn ăn nhiều nên chọn chỉ vào lệnh ở OB 1, lợi nhuận cao hơn nhưng đi kèm với rủi ro hụt lệnh :))

1 Lượt thích

cảm ơn bạn đã chia sẻ :smile:
mà cái này là kinh nghiệm của bạn hả?..mình đọc trog thư viện không thấy có :sweat_smile:

Yep… Mình tự suy ra thôi, và cũng phải có time backtest kiểm chứng nữa

1 Lượt thích

đúng chuẩn của a ME thì cứ đợi xác nhận cho chắc