Nhờ sếp Trung tư vấn 1 trường hợp;

trong quá trình trade mình hay gặp trường hợp sau;

klqt xu hướng tăng bị phá tìm kiếm lệnh sell và cứ sl như thường lý do ở đâu nhỉ?

7 Lượt thích

theo em thì sau khi keylevel quan trọng xu hướng tăng bị phá thì em sẽ tìm keylevel quan trọng mới của xu hướng giảm và đặt sl sau đó, còn trường hợp như anh ở trên thì nó mới chỉ phá thôi, anh đặt lửng lơ thế thì xác suất SL cũng cao mà, khả năng cao giá còn hồi tiếp lên trên

4 Lượt thích

sóng nhỏ quay lên retext sau khi phá vỡ kl up, và xu hướng hồi đã kết thúc mới vào sell sl để sau kl của con sóng nhỏ mà

2 Lượt thích

a có 1 biểu đồ real nào như thế để e xem nhé. Có khi xu hướng đảo xu hướng rồi chứ ko phải như a vẽ

lệnh này thua vì market biết anh @vufan vào lệnh sell :))) lí do thuyết phục :)))

2 Lượt thích

báo cáo sếp nó đây còn khá nhiều trường hợp để mình bới lại đã anh em nào dính bới lại phụ với

1 Lượt thích

em ko có nhìn rõ, để e bới lại cùng thử xem

2 Lượt thích

thêm một trường hợp nhé;

2 Lượt thích

uh ha, cái này e gặp vài cái. Cũng TP như a vậy. Và lúc bị SL lúc bị hòa vốn. Vẫn note lại thường xuyên và vẫn chưa hiểu đoạn này.

Em vẫn coi nó là xác suất, giải được nốt bài toán này thì tỉ lệ thắng còn cao hơn nữa mà đành quản lý vốn chặt để đỡ bị SL những trường hợp này thôi

3 Lượt thích

Cái ? của a, nó chạm vào đỉnh cũ của xu hướng tăng rồi mà anh. Lệnh này e có làm video rồi thì phải

2 Lượt thích

anh em chắc nhiều người nhớ khúc này chứ

đoạn này ngày bao nhiêu thế anh?

2 Lượt thích

Anh VuFan ơi anh xem lại, em vào m15 cặp GA đoạn này e thấy nó chưa hình thành cấu trúc giảm trong m15.

3 Lượt thích

e bới ra thấy thế này . không biết mấy bác bới có giống không cái này la cua con ga.

con khung m5 chổ bác bảo tạo cấu trúc thi e bới tn

2 Lượt thích

đơn giản cũng chỉ phản ánh với các bác bằng phân tính ntn thôi. thêm nữa là lý thuyết cá mập là có thường chia làm 2 đến 3 lệnh chứ ko phải 1 lệnh để đẩy giá lên
vì thế mà đễ hiểu là trend h1 con sóng đầu nó ko tạo đỉnh đáy rõ ràng và về sau nó quay lại tạo đáy sâu hơn để khớp nốt lệnh bên dưới của cá mập mới đi lên. nhưng bác để ý gần như giá ko phá qua đc vùng bắt nguồn xu hướng tăng đó
VÌ VẬY khi giá nó chạm vào những vùng nhạy cảm như vậy thì cũng ko nên trade các bác ạ

4 Lượt thích

1 Lượt thích

xu hướng này vẫn là xu hướng tăng mà sao bác vào lệnh bán vậy ? đáng lẽ đợi giá hồi về rồi buy lên tiếp chứ nhỉ

Em không hiểu sao lệnh đầu tiên lại phá KLV quan trọng xu huong tăng, trong khi chưa lên đến klv qtrong xhuong giam
em đang back test cặp CADCHF ngày 28/7/21
mong các anh chị giai đáp giup em ạ.
xin cảm ơn

3 Lượt thích

Bạn xem lại cấu trúc thị trường phần 2 ở sổ tay trader nhé

4 Lượt thích

Vừa dính GU đây thây :sob:

2 Lượt thích