Nhờ mọi người tư vấn giúp nguyên nhân thua lệnh này là do xác suất hay do lỗi kiến thức

mình cho rằng vẫn giảm nên có vào lệnh như thế này, liệu mọi người trong trường hợp này thì xử lý như thế nào?

2 Lượt thích

con au có b hỏi rồi y như btc này

2 Lượt thích

mình ko cho rằng giải thích như vậy được, vì nó ko chuẩn theo pp của medio, nếu ko thể dùng pp của medio để giải thích case này thì mình cho rằng nó là xác suất

nếu giải thích như bác thì đây mới là đỉnh cũ, và giá chưa về đỉnh cũ này

1 Lượt thích

Bác có cùng cách nhìn vs mình về con AU pk nhì

b xem lại video khóa học của ad, có video ad giải thích như vậy mà

1 Lượt thích

Mình chưa nói đến phân tích biểu đồ ở đây nhưng mình muốn góp ý với bạn thế này.Theo mình thì những loại tài sản như crypto này thì bạn nên mua và nắm giữ thôi. Lý do vì bạn short một loại tài sản tăng trưởng theo thời gian thì đã đưa mình vào thế bất lợi rồi đã, cái nữa là thì trường crypto này có nhiều cá voi cá mập, rất dễ làm giá trong những khung nhỏ như thế này. Cũng là thua mất 1R, thắng được 2, 3R, nếu muốn short thì bạn vào forex kiếm kèo mà short có phải tốt hơn không nhỉ?

2 Lượt thích

cơ bản là chart nó chạy đẹp như SGK, giá chưa về KLV thì quất thôi =))

3 Lượt thích

Theo mình thì nó chạy theo m15 thôi. Bác tham khảo.

2 Lượt thích

m15 t có xem rồi b, nó chưa về đỉnh m15 đâu, ảnh bác kẻ cũng thấy thế mà, cái này có thể giải thích do mọi người đang fomo nên lực mua mạnh thôi, còn giải thích theo pp của medio thì vẫn chưa giải thích đc

1 Lượt thích

chart của mình chạm rồi mà bạn.

1 Lượt thích

bác vẽ ntn ấy chứ

bác trade BTC mà xem sàn Binance thì sao mà chuẩn được ? Sàn binance thường thì sẽ chênh lệch một chút, mình xem bên Coinbase vì sàn này rất lâu đời ở Mỹ rồi.

Còn 1 xíu nữa chạm thì khó mà nói nó chưa chạm được
Bởi vì kể cả forex thanh khoản lớn nó còn có sai số nữa là coin. Nên những cú nào nhìn được thấy chưa chạm 1 cách rõ ràng thì vào vẫn hơn bác ạ

TRong xu hướng tăng của H1, m15 điều chỉnh về thì không bắt buộc phải là nơi bắt đầu tăng là vùng 43K. Như Meddio nói nó về vùng fibo (trường hợp này 0.786) - về KL quan trọng của xh tăng khung m5. Khung m15 muốn bán xác xuất win cao thì phải chờ giá phá qua KL h1 hình thành cấu trúc giảm trên h1.
Trường hợp này mình đánh theo trend tăng h1 vào buy vùng 44k tp 48k nhưng ko may mắn dính SL100 pip (đó ko phải là SL an toàn).

1 Lượt thích

Trường hợp sell trong 1 xu hướng tăng,giá hồi xuống tạo mô hình 2 đáy đi nên thì tốt nhất gỡ lệnh sell

Các bác nghĩ sao về trường hợp này,đánh vàng nhé

lúc đó mình cũng nhận định btc về 43k rồi mới canh để long lên. Còn lý do nó không về tại đơn giản xu hướng hiện tại đang là 1 xu hướng tăng của khung lớn, và xu hướng m15 hay H1 bạn vào lệnh cũng đang là 1 xu hướng tăng (giá chưa phá keylevel chỉ là con sóng nhỏ hiện tại đang giảm), vì vậy giá có thể đảo chiều bất cứ lúc nào tại bất cứ mốc Fibo nào (ngoài ra bạn để ý thì chỗ đó cũng tạo mô hình 2 đáy đi lên nhé). Túm lại thì đúng là thua do xác suất :joy:

2 Lượt thích

Crypto Future thì nên chơi cho vui thôi bạn ơi. Nếu bạn Future BTC sàn binance thì chắc cũng thấy cái râu dài 10k USDT hôm 26/7 nhỉ, trong khi spot chỉ lên 39k thì future lên 48k. Râu vậy thì phân tích kiểu gì :sweat_smile:

1 Lượt thích

Đúng mà bác mới htrc cài sl 1r râu giật phát mất tận 2r

1 Lượt thích