Nhờ mọi người giải đáp giúp TH trong cặp EU

ở đây mình xem H1 đã hình thành xh giảm. theo mình hiểu nếu có entry ở trên vùng đáy cũ thì vào lệnh mới chắc chắn. còn như TH này ko rõ ràng thì ko nên vào lệnh đúng ko bạn?

1 Lượt thích

Đúng rùi bạn :grinning: vì giá nó có thể hồi về đáy cũ hoặc keylv quan trọng. Nên bạn có thể đợi nó phá qua đáy cũ rồi buy lên keylv qt.

2 Lượt thích

ok. mình cảm ơn bạn nhiều nhé

M cũng có trường hợp tương tự, thậm chí phá đẹp hơn, nên ké chủ topic gửi luôn trong này cho đỡ loãng, các cao thủ, ad Medio và bạn Sơn xem hộ m
Đây là góc nhìn ở Timeframe M15, nếu giá phá thật thì tạo KLV như hình, phá đáy 15M thì sẽ lên KLV 15M, nhưng không giá lại đi xuống hẳn.

Đây là góc nhìn 1H

1 Lượt thích

Theo mình ở đây đoạn giá hồi là hướng hồi không đỉnh đáy, kể cả bạn muốn vào lệnh buy thì ở đây chưa hình thành sóng có đỉnh đáy để mà đặt SL.
Như đã học về hướng hồi thì giá sẽ có thể đảo chiều theo mô hình 2 đỉnh đáy, mô hình nến nhấn chìm hoặc về fibo 0.618.

2 Lượt thích

Ok b, m cảm ơn nhé, backtest nhiều quá, quên cả giá hồi chưa tạo thành xu hướng :)))

1 Lượt thích

cũng có thể đó là TH chạm key fake rồi quay đảo chiều.

1 Lượt thích

Mình chưa thấy keylv fake ở khung nào, ý bạn là ở khung M15 à.

mình cũng ko chắc. nhưng ý mình là có TH chạm key fake rồi đảo chiều. :smile:

mình có 1 lệnh cặp này hôm qua nhưng là lệnh sell, vì mình nhận định KL m15 đã chuyển thành giảm và khi đó mình đặt lệnh sell limit tại đáy m15 chỗ b buy lên đó.giá dương dc chút rồi hít sl. nên thực sự khi nó 50/50 kiểu vậy rất khó nói là nó đi theo xu hướng hiện tại hay về đỉnh H1 tăng rồi tăng lên tiếp.

1 Lượt thích