Nhờ mọi người giải đáp giúp TH trong cặp EU

Lệnh này mình thấy Keyqt của H1 và M15 trùng nhau

Vậy mn giả đáp giúp là lúc này nên đi theo tf nào. Lúc đó mình đã vào 1 lệnh buy vì muốn đi theo sóng nhỏ. Nhưng khi khớp lệnh thì lại cắt tay và giá đã chạm tp.
Cảm ơn mọi người!

3 Lượt thích

Bác này có thắc mắc giống em quá, đăng cách nhau có mấy phút :)))! Để mình xóa bài của mình cho đỡ loãng hội quán

lăn tăn quá bạn nhỉ. những chỗ này không biết xử lý sao

1 Lượt thích

Hôm qua mình cũng khớp lệnh, sau đó lấn cấn quá rồi cắt lệnh ngay. TIếc hùi hụi 5R từ hôm qua tới giờ. Chắc nhờ mọi người giải đáp bạn ạ :D!

bạn vào H4 sẽ thấy rõ là tại sao giá lên ạ, giá tét đỉnh cũ của H4, rồi đi lên, hôm qua em chết lênh buy sớm ở m15

1 Lượt thích

H4 nó như này, bác nhé

Theo mình nếu lúc đấy nhìn H4 thì không thể biết được giá sẽ đi lên đâu bạn à

1 Lượt thích

Mình thấy lệnh này cơ bản, nếu tự tin thì cứ đặt lệnh như này rồi khớp thôi

1 Lượt thích

nếu xét m15 thì mình cũng vào rồi. nhưng xét H1 thì giá chạm đáy cũ H1 rồi đảo chiều bác ơi

cơ hội chỉ đến mập mờ thôi bạn :)))

1 Lượt thích

Theo mình, nhìn rộng ra, thì giá về tới keylevel quan trọng 1h rồi

Lệnh này mình cũng vào. Lúc đó mình cũng ko nghĩ nhiều lắm. Chỉ thấy con sóng nhỏ là tăng nên vào lệnh theo sóng nhỏ thôi

Dạ e cũng chỉ biết giải thích vậy thôi ạ, vì em cũng bị sl lệnh buy lên sớm tại key quan trong của m15, nên e phân tích lại thì em thấy như vậy ạ

theo em vào lệnh trường hợp này 50-50, cũng có trường hợp giá chạy theo H1 đi xuống. Kiểu này em thường đứng ngoài thôi bác ạ.

Nhìn H1 thì mình thấy thế này.
Vùng bạn cho không là gì trong H1 mình lại cho nó là đáy cũ.
Nên mới hỏi mn đây

Nếu nhìn Tf này, bạn sẽ thấy sóng hồi H1 giảm rất xấu 1 cây nến, và phá đáy cũng 1 cây nến, nếu là mình thì sẽ xem thêm 15’ lúc ấy rõ ràng hơn, chỗ nào rõ ràng thì sẽ xem xét chỗ đó

lúc đầu thì mình quyết định đi theo sóng nhỏ. thêm nữa là giá chạm đỉnh H1 bật lên rất mạnh. mà nghĩ chán đến khi khớp lệnh thì lại cắt. mình muốn tham khảo mn để lần sau gặp còn xử lý cho tốt

nếu nhìn h1 thì đáy đó cũng hồi đẹp mà

Trường hợp này bạn xem lại video khóa học bài 12.1. Vào Lệnh Ngược Xu Hướng. Khi giá hình thành xu hướng mà chưa đến key lv nào thì có thể tự tin vào lệnh TP đến cái key lv gần nhất. Còn khi giá đã chạm đến key lv rồi thì ko biết nó sẽ đi ntn nên tiếp tục quan sát để vào lệnh.

3 Lượt thích

dù gì cũng TP dc là tốt rồi bạn. mình muốn tham khảo để gặp lại TH thế này còn xử lý