Nhờ Ad và anh em trợ giúp buy ngược xu hướng trong trường hợp này

ukm, mình mới thua 1 trường hợp như này vì thấy nó gặp đỉnh 2 rồi quay đầu, khả năng buy lên thì phải đợi nó vượt đỉnh 2 thì sẽ an toàn hơn

1 Lượt thích

trường hợp mình vẽ ở trên là con sóng chứ ko phải xu hướng ạ

Theo mình có thể làm 2 lệnh, mua lên đỉnh, và short từ đỉnh :grinning:

1 Lượt thích

theo em là lên 1 luôn bác ơi

1 Lượt thích

TP lên 1 luôn , nếu gồng thì chạm 1 dời SL theo key gần nhất rồi hold to die ( nhiều TH phá xuống xong phá lên lại , mất dạy vl)

1 Lượt thích

Theo e là lên đỉnh 1, 2 quá xa giá hiện tại rồi, qua 1 con sóng rồi, nên ko có ảnh hưởng nhiều. có chăng chỉ là dừng lại lưỡng lự và quay trở lại klqt xu hướng tăng rồi lại lên tiếp.

1 Lượt thích

:innocent: :innocent: :innocent: hóng kinh nghiệm của ae trường hợp này.
đợt trước m có đọc 1 cuốn PA, họ sell limit ngay đỉnh 2 và sl trên đỉnh 1.
cũng thấy hoang mang lắm.

1 Lượt thích

2 Lượt thích

Khả năng nó đi kiểu vai đầu vai bác nhỉ

Cái này là mô hình vai đầu vai gì đó. Nhiều mô hình lắm, rối hết cả não, pp của medio thì ko có chơi mấy cái mô hình này :))

Mô hình thì nó cũng dựa vào cấu trúc thị trường mà bác

1 Lượt thích

Cũng mô hình như chủ thớt ,ông Luân sẽ sell limit tại điểm 2 ae tham khảo , khá gắt

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ đến video này :d

1 Lượt thích

Đấy là mô hình quasimodo pattern. Nó khác vai đầu vai. Phải có xác nhận break đáy. vdv là 2 đáy bằng nhau

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình. hi vọng có thể giúp được gì đó:

1 Lượt thích

Bác đưa chart lên để ae cùng học tập r rút kn luôn

bác xem ở đây nhé Anh em xem giúp mình lệnh này sao lại thua ạ

Phá đỉnh cũ 2 rồi thì mình bỏ qua 2 luôn :joy::joy::joy:. Cái này hay gặp, bác sẽ nhận ra thôi, khi nào quan tâm 2 khi nào ko. Mà thực ra 2 đã biến mất rồi, có khi tưởng quan tâm 2 lại ko phải là 2 ấy :scream::scream::scream:

Những cái đoạn mà giá đi xuống thẳng 1 mạch bạn thử xuống timeframe nhỏ hơn (nhìn thấy xu hướng, cấu trúc thị trường) xem có phải cái chỗ mà nó đảo chiều có phải KL quan trọng của xu hướng giảm không nhé

5 Lượt thích

đoạn đó có vẻ ko vướng KL nào ad ạ