Anh em xem giúp mình lệnh này sao lại thua ạ

4 Lượt thích

đây là cách nhìn của mình

2 Lượt thích

thank bạn, đoạn m15 phía trên đó mình vào cả m5 xem thì vẫn thấy nó giống đi ngang

1 Lượt thích

Bác gióng từ cây nến xanh hồi lên đầu tiên ra 2 bên, hiện tại bác đg dóng cây nên đỏ rồi.

1 Lượt thích

Theo e nghĩ, thì ko có cơ sở chắc để tăng lên tiếp, vì khung 4h nó cg vừa mới phá klqt của xu hướng tăng gần nhất. TH này e nghĩ 50/50 hoặc ít ra nó phải phá qua 1 klqt của con sóng hồi ở khung thấp hơn (tối thiểu 15p trở lên)

1 Lượt thích

Cây nến đỏ đâm xuống rồi nến xanh lực mạnh như vậy đâm lên luôn nên em nhìn giống kiểu ghép nến lại thành pinbar, nên thấy đoạn đó giống đi ngang

do mình đang xét khung H1 xem cái vùng đó thế nào thì mình chỉ lui M15 thôi, mà khi về M15 thì mình thấy hồi 3 cây rất đẹp nên mình cũng không xuống thấp nữa làm.

3 Lượt thích

Uk đoạn đó đỏ đâm xuống xanh lên luôn nên mình vào khung nhỏ nữa để xét

1 Lượt thích

xuống khung nhỏ hơn xét rồi, bác ghép 2 cây lại → lại lên khung lớn, e thấy bắt đầu phức tạp

2 Lượt thích

Mình hay thấy m15 đẹp r thì ko lọc nhiễu timefame bé nữa. Chỉ lọc khi hồi 1 cây hay nến hồi lồng nhau thôi

2 Lượt thích

Ukm, e thấy nghi nghi thì lọc tiếp phát nữa cho chắc, nếu ở m15 nến đỏ đi xuống rồi có 1 cây nến nhỏ giữ chân đc 1 nhịp rồi nến xanh đi lên thì e thấy nó giống tạo đáy, còn nến đỏ xuống rồi nến xanh lực mạnh như vậy đi lên luôn thì e gộp 2 thanh đó lại giống kiểu phá vỡ giả

Giờ mới mở máy và xem kĩ được lệnh này của bác :sweat_smile:

1 Lượt thích

Cá nhân mình thấy H4 đi thế này

H1 đi thế này

Còn khung lớn thì sideway. Cặp này đang trong giai đoạn hồi. Mình nghĩ thế :))

1 Lượt thích

Sáng đọc bài này của bác, mình có fomo vào lệnh ở cái key lv phía dưới :)). Đây là góc nhìn của mình lúc đấy:

haha, sao bác ko phím em để vào lại gỡ với :smiley:

1 Lượt thích

Trên này ko cho share kèo nên e ko nói, nghĩ lại cũng thấy có lỗi vãi, lần sau sẽ phím riêng. :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

ok, uy tín nhé bác haha

Mình vào Khung H1 để check đoạn này trên H4

Khung H4

Khung H1

Khi vào khung H1 thì mình vẽ được xu hướng của H4 như này. Mình nghĩ giá không tăng nữa là do chạm đáy cũ của H4

2 Lượt thích