Nhờ Ad và anh em trợ giúp buy ngược xu hướng trong trường hợp này

Theo anh em thì đỉnh số 2 có ý nghĩa gì trong trường hợp này không? hay là ta cứ buy thẳng lên đỉnh 1

2 Lượt thích

Trường hợp này mình lên thẳng đỉnh 1. Mình chỉ quan tâm vùng giá gần nhất bên tay trái, còn lại xa hơn bên kia mình ko để ý nữa…

1 Lượt thích

xem con sóng hồi đã phá vỡ chưa

phá vỡ gì bạn? mình chưa hiểu ý bạn

Con sóng hồi bị phá vỡ thì cứ tin là nó lên tới cái đỉnh, kể cả nó phá cái đái cũ

2 Lượt thích

Ở đầu sóng giảm mình thấy nó cũng hay phản ứng với đỉnh 2. Mình nghĩ có thể bạn đợi 1 nhịp giảm nữa, khi đó chỉ còn đáy cũ và keylv qt.

1 Lượt thích

ukm, mình mới thua 1 trường hợp như này vì thấy nó gặp đỉnh 2 rồi quay đầu, khả năng buy lên thì phải đợi nó vượt đỉnh 2 thì sẽ an toàn hơn

1 Lượt thích

trường hợp mình vẽ ở trên là con sóng chứ ko phải xu hướng ạ

Theo mình có thể làm 2 lệnh, mua lên đỉnh, và short từ đỉnh :grinning:

1 Lượt thích

theo em là lên 1 luôn bác ơi

1 Lượt thích

TP lên 1 luôn , nếu gồng thì chạm 1 dời SL theo key gần nhất rồi hold to die ( nhiều TH phá xuống xong phá lên lại , mất dạy vl)

1 Lượt thích

Theo e là lên đỉnh 1, 2 quá xa giá hiện tại rồi, qua 1 con sóng rồi, nên ko có ảnh hưởng nhiều. có chăng chỉ là dừng lại lưỡng lự và quay trở lại klqt xu hướng tăng rồi lại lên tiếp.

1 Lượt thích

:innocent: :innocent: :innocent: hóng kinh nghiệm của ae trường hợp này.
đợt trước m có đọc 1 cuốn PA, họ sell limit ngay đỉnh 2 và sl trên đỉnh 1.
cũng thấy hoang mang lắm.

1 Lượt thích

2 Lượt thích

Khả năng nó đi kiểu vai đầu vai bác nhỉ

Cái này là mô hình vai đầu vai gì đó. Nhiều mô hình lắm, rối hết cả não, pp của medio thì ko có chơi mấy cái mô hình này :))

Mô hình thì nó cũng dựa vào cấu trúc thị trường mà bác

1 Lượt thích

Cũng mô hình như chủ thớt ,ông Luân sẽ sell limit tại điểm 2 ae tham khảo , khá gắt

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ đến video này :d

1 Lượt thích

Đấy là mô hình quasimodo pattern. Nó khác vai đầu vai. Phải có xác nhận break đáy. vdv là 2 đáy bằng nhau

1 Lượt thích