Nhật Ký trong nhà mùa dịch tuần vừa qua (G/u và U/cad)

ae có gì góp ý nhé.

5 Lượt thích

Mình cũng dính sl lệnh ucad đầu tiên sau khi xem lại thấy nguyên nhân giá về đến vùng fibo 0.5-0.618 và chạm luôn keylv xu hướng giảm rồi . Ko biết b giống mình ko hay nguyên nhân khác

1 Lượt thích

Lệnh 1 mình không view UC, nhưng theo mình lệnh 2 của b hơi nguy hiểm. Hay do mình kẻ KLV hơi rộng chăng ?

2 Lượt thích

Mình cũng nhìn ra cái lệnh sell GU mà thấy mùi mùi nó tăng 1 nến mạnh vs nó ngược xu hướng chính nên k dám vào. tại k dám trade khung nhỏ nữa tháng trc sấp mặt quá.

1 Lượt thích

mình thấy bt mà bạn

khi sóng hồi về kl m15 tăng chuẩn bị hình thành cây nến xanh mình đã nghi là cặp nến engulfing (và cặp nến đó chỉ là false breakout thui)
bạn chú ý cả râu nên cây nến xanh ý

bạn vào lệnh buy tại kl m15 tăng kok tự tin
bạn thử kẻ vùng giá màu vàng ấy như mình chuyển qua h4 giống sang trái xem sao nè.

4 Lượt thích

nói chung, giá chạy xong rùi ai phán cũng hay :)))
mình góp ý kiến cá nhân của mình thui nhé
đừng có ý nghĩ mình này nọ nhé. AE vui vẻ nhé

lệnh buy mình không ý kiến gì, mình cũng ăn lệnh đó. nhưng lệnh sell về KLVQT thì hơi nguy hiểm.

Dù sao TP là vui rùi ^^ mình tôn trọng ý kiến của mọi người mà.

1 Lượt thích

với m lệnh sell đó còn đẹp hơn lệnhh buy=))

đùng rùi b, lúc đó vào timeframe m5 vào lệnh sell tại kl m15 hồi target tới m15 tăng ít ra cũng liếm dc 2R khá ngon đấy chứ =)))

Mình thì chỉ trade mỗi cặp gu nên cũng trai nghiệm maya cặp khác nhưng theo quan điểm của mình cái TH 1 của bạn có thể cái keylevel giảm mà bạn cho là nó bị phá nó ko phải là keylevel quan trọng ko ak . Ảnh chụp M5 mình nhìn như vậy hồi ko đẹp mặc dù nhìn qua thấy có vẻ là hồi nhưng nhìn kỹ thì nó nến xanh nến đỏ lẫn lộn + mặc dù nhìn có vẻ dk vài cây nên nhưng vẫn ko thể vượt qua cái cây nên đỏ trước đó ( lực hồi yếu ) nếu lên M15 thì mình nghĩ nó sẽ ko đẹp . Theo mình klv nó vẫn ở trên và giá hồi lại klv quan trọng rồi giảm xuống .
Lệnh 3 và 4 của gu thì đồng quan điểm với bạn . Lẹnh cuối thì mình có TP lên tận Keylevel khung lớn bên trên và cũng đã hít TP .
Chúc mừng bạn tuần này 4 lệnh hít 3 lệnh là ấm rồi .

1 Lượt thích

lệnh 1 UCAD: Xu hướng nhỏ đang là xu hướng giảm, momentum đang giảm mạnh. Mô hình nến đảo chiều ko rõ ràng. SL là đúng rồi. Chia buồn với bác.

Cám ơn bạn. Mh thì ko hay nhìn vào giá của quá khứ xa như bạn mà chỉ nhìn vào những kl hiện tại. Khi giá tạo thành xu hướng ở hiện tại thì mh chuyển sang khung lớn để dự đoán giá còn có thể đi tiếp ko. Còn trade ngược xh mh tl thắng ko cao lắm.
Lệnh 1 sl thì theo mh là giá về vùng bán mạnh của tf lớn nên đảo chiều xh nhỏ
Mấy lệnh kia Tp chúc mừng bn. Tp là luôn đúng

1 Lượt thích

á đù,@minhtienDo sư huynh có 2 lệnh cuối giống đệ, lệnh cuối đệ tp non hơn=))

8 Lượt thích

Cùng nhau tiến bộ thôi :slight_smile:

1 Lượt thích

Chắc còn nhiều sư huynh đời đầu tp ngập mồm, tàu ngầm luôn=))

2 Lượt thích

hello anh zai cho em hỏi anh lấy nhạc nền ở đâu mà hay thế ? Em cũng tính quay lại video vào lệnh để một thời gian nhìn lại coi mình tiến bộ đến đâu ^^ Thanks anh.

Đây mấy bài khá chill nhé.
Mà bạn @minhtienDo làm video xem đúng kiểu chill luôn. Học kiểu này không áp lực tẹo nào.

4 Lượt thích

Thanks AD nhìu nhé ^^. Em sẽ cố gắng edit xịn xò để xem lại cho có động lực.

1 Lượt thích

Bạn tìm trong đây https://www.youtube.com/channel/UCht8qITGkBvXKsR1Byln-wA
nhạc không bị bản quyền youtube. Cái nào nghe hợp thì tải về thôi

1 Lượt thích