Nhật Ký trong nhà mùa dịch tuần vừa qua (G/u và U/cad)

Ngại nói nên kết hợp viết + nhạc bác @Medio ạ, cuối cùng thành quen :slight_smile:

1 Lượt thích

Cảm ơn anh nhé. Em dùng mac nên edit chưa quen ^^, hồi xưa edit highlight bên LOL bằng win ghê lắm mà dùng con Mac quên hết cách làm.

quay màn hình và edit bằng gì thế bác, nhiều khi cũng muốn vào lệnh bằng video để cứ cuối tuần cuối tháng xem lại để biết mình nghĩ gì lúc đấy mà kb edit video :frowning:

1 Lượt thích

Bạn có thể dùng phần mềm camtasia vừa quay vừa edit nhẹ nhàng nhé.

dạo này đặt limit toàn miss bác ạ, tg nó về KLQT giảm mà nó về đáy cũ r xuống luôn :frowning: cách có 5pip

2 Lượt thích

Nhìn kỹ sẽ thấy mô hình 2 đỉnh hình thành tại vùng Fibo đó bạn. Đăng ảnh nhưng thôi xoá sợ làm ảnh hướng tới nhận định anh em :slight_smile:

Cái lệnh KLQT sl 10pip à bác, đặt y xì bác luôn :)) thôi đợi kèo khác cho thơm.
Lúc về đáy cũ có cặp nến này cũng định vào mà mình vừa đi đá bóng về nên cũng kệ :))

1 Lượt thích

Thks bác nhé, từ mai mò xem vào lệnh làm clip, để xem lại cho dễ

1 Lượt thích

• Theo mình trade thì giá sw trong 1 range giá, sau khi phá qua thì mình chỉ lấy điểm cao nhất và thấp nhất của range ấy làm đỉnh đáy thôi.
    Tuần trước mình có vào lệnh ntn :grin:
1 Lượt thích

có ai hướng dẫn làm video Tradingview ko ạ?? Mình muốn học quá.

1 Lượt thích

Có khi nao lệnh 1 xác định sai keylevel không nhỉ. Làm sao mà vừa đảo chiều lại đảo chiều lại ngay được. Theo SGK là thế :slight_smile:

1 Lượt thích

khúc đó nếu nhìn M2 thì thấy là KL fake, mình cũng dự đoán giá đi như này, cũng phân vân đặt tại KLQT hay KL fake, và cuối cùng miss lệnh

Đồng cảm bác ạ, tuần trc miss 3 lệnh, 3 lệnh đều tp :)) tuần này ngay thứ 2 miss lệnh. Hết tháng cô hồn r, chắc đỡ :))

lệnh đó b xem tf m15 vs lọc nhiễu như ad đã chia sẽ thì sẽ biết lý do

kkk. chấp nhận thôi bác muốn ăn rr cao thì đánh đổi hụt kèo thôi=))

1 Lượt thích

mình cũng đang học làm, thấy anh em làm video mượt quá mà mình cứ loay hoay sao ấy =))
Ngồi cả buổi sáng mà cứ làm xong lại xoá lại làm lại.

Sàn OANDA bạn sử dụng thấy dùng dễ không bạn?

theo mình xem thì lệnh 1, hướng hồi là hướng tăng và hướng tăng thì không đảo chiều được xu hướng giảm trước đó. Xem lại TF M15 thì hướng tăng, không phải xu hướng.

Mình cái nhìn thế này nhé.
Tại lệnh 2 của bạn sai là do sóng tăng chứ không phải xu hướng tăng mà bạn đang xét.
Nhưng trường hợp (ví dụ nhé) nếu đoạn đó nó đi theo xu hướng thì xu hướng giảm sau nó phá qua cái KLV của xu hướng tăng đo chuyển sang xu hướng giảm nhưng giá nó lại về nơi bắt đầu của xu hướng tăng. Tức là xu hướng giảm nó chỉ đảo chiều của xu hướng tăng ngắn đấy bạn chứ nó không đảo chiều được cả xu hướng trước của xu hướng tăng đấy???
Cái này mình đang còn thắc mặc.

1 Lượt thích

mình nghĩ trong trường hợp video này, H4 chuyển từ giảm thành tăng, thì vào lệnh ở KL quan trọng của H1 tăng. thế là hợp lý rồi, chứ chỗ kia có vẻ vẫn là KLQT của M15 tăng, nhưng nó bị phá là chuyện bình thường. giá về KLQT của H1 xong lại tăng lên tiếp. Chỗ cây nến bạn nói, mình có xuống tf m5 và thấy có vẻ như nó đã phá ra ngoài vùng giá của cây nến đó rồi. @minhtienDo . bạn xem ý kiến của mình thế nào.

1 Lượt thích