Nghi ngờ về giá phá KL thì có là đảo chiều hay ko?

mình ko bàn video trên youtube, bạn hơi lan man qua cái khác nên mình xin phép ko trả lời nữa

uh thì đi theo xu hướng mới tạo ra, nhưng sau khi phá KL Fake mà theo xu hướng mới thua thì lại nói do chưa phá KLQT nhưng 1 đợi phá KLQT thì lâu lắm, 2 các ví dụ ở chương 10 đảo chiều ko phải đều phá KL Fake là đi theo xu hướng mới đó à

bạn ơi, kiến thức trong video á, Admin Medio làm từ rất lâu rồi, hiện tại đã nâng cấp lên rất nhiều kiến thức mới, lúc trước 1 cây thì bỏ qua k xét, nhưng giờ hồi 1 cây, thì mình xuống khung nhỏ hơn và khung lớn hơn 1 bậc để xét (Ví dụ bạn vào lệnh ở khung M15, thì ta sẽ xuống khung M5 để lọc nhiêu vùng đó, và lên M30 để xem momentum).
Mình không biết bạn đã xem hết tất cả những bài viết chia sẻ kinh nghiệm trên hội quá chưa? Các series bài viết như: Trader Không FOMO, Trader Không dấu dốt, Phân biệt phá vỡ thật giả… chưa? Nếu chưa bạn hãy xem học thật kỹ trc bạn nha. Kiến thức giờ đã mới và đc cập nhật rất nhiều so với đợt làm video rồi đó bạn.

1 Lượt thích

Mình vẽ thế này… Câu hỏi của bạn khá chung chung. Việc giá phá KL thì có đảo chiều hay không thì phụ thuộc vào việc nhìn nhiều TF, giá có vào vùng KL mua hay bán ở TF lớn hay không, giá có tạo mô hình 2 đỉnh, 2 đáy và rất nhiều yếu tố để bạn có nhận định là giá có thực sự đảo chiều hay không. Vì còn xét vào bạn xem ở TF nào. Còn mình nghĩ là đoạn bạn xét thì bạn nhận định KVL QT ở M15 chưa đúng. Thân

1 Lượt thích

Thấy các bạn tranh luận nhiều rồi nên mình sẽ nói 1 góc nhìn khác nhé.
Giả sử như bạn chủ topic đang băn khoăn là đúng.
Giá mới đảo chiều thì vẫn có TH lại đảo chiều tiếp mà.
Không thể bắt nó đúng 100% với mọi TH đc ( vì tất cả k thể tuyệt đối được)
Nhưng mà Ad đã nói nếu áp dụng thì nó đúng nhiều hơn sai - mà đúng nhiều hơn sai thì dẫn đến lệnh thắng nhiều hơn thua- có lợi nhuận.
Thì cứ áp dụng thôi

3 Lượt thích

Cái câu giá mới đảo chiều vẫn đảo chiều tiếp hay nè. Gặp nhiều là đằng khác ấy.

2 Lượt thích

Cứ càng TF nhỏ nó lại càng nhiều phải ko bác Quyết?
Còn từ m15 trở lên cá nhân e thấy cũng k nhiều.
Nhưng AD cũng đã có thuốc trị giá nó đi bát nháo ở Sổ tay Trader phần 2 rồi :)))

1 Lượt thích

Uh. Mình cũng thấy như bạn. M15 thì khi lên gặp TF lớn như H4 thì cũng đảo liên tục.

1 Lượt thích

Các bác tranh luận đông vui quá. Em lót dép hóng tiếp

Like bạn , mình cũng đồng tính với ý kiến của bạn, chắc chốt lại thì giá phá KL Fake hay KLQT cũng có khi chạy lên lại thôi, có cách này lúc này đúng, có cách kia lúc khác đúng, nên mình lại dùng câu quen thuộc của các trader khi gặp lệnh sai, "Phương pháp không đúng hoàn toàn được, tâm lý và quản trị vốn là cái quyết định nhiều hơn "

1 Lượt thích

Bạn là cao thủ giả làm newbie à . câu văn có vẻ đạo lí và kinh nghiệm thế :))))

1 Lượt thích

Mình cũng là newbie. Từ khi tham gia lớp học đến nay mình đã backtest (bằng simulation) hơn 10 ngày liên tục trên TF 15m. Những lúc giá chạy đẹp và rõ ràng, xác định KLQT rất tự tin. Nhưng giá nó phá đỉnh/đáy cũ, phá KLQT m15. Nó lang thang tí rồi nó phá đỉnh cũ, phá luôn của KLQT H1. :joy:
Những lúc vậy mình lại quay vào bài giảng, đọc các bài trong hội quán. Xong mình quay ra backtest típ. Giá vẫn xoay mình sml các bác ạh. :joy: :joy: :joy:
Giờ thì mình vẫn tiếp tục backtest, và vẫn tiếp tục hoang mang ạh.hix

4 Lượt thích

Chỉ xem 1 TF để trade thì đòi hỏi phải có kinh nghiệm về cấu trúc, nhận định TT rất tốt, bạn nên tập back test từ 2 TF trở lên TF vào lệnh và TF lớn hơn TF vào lệnh thì tốt hơn khi mới bắt đầu học. Thân!

2 Lượt thích

Thanks bạn! Mình backtest bằng 2 TF đó chứ, có luôn cả M5 để xem cấu trúc khi phá. Có thể mình còn non nên M15 mình xác đinh sai KL. Nhưng H1 mà vẫn bị phá luôn nên mình mới hoang mang.
Vì mình nghĩ sai M15 thì dù gì khi chạm về H1 vẫn sẽ TP lên đỉnh cũ. Nhưng đặt lệnh xong nhấp chuột vài phát là ăn sml.
Mà mình cũng xem rất kỹ thì nơi bắt đầu của xu hướng đảo chiều ấy nó chả là gì ở H1 và H4 cả.
Chắc mình đã tẩu hoả nhập ma. Xin ad Trung cho mình liều thuốc giải. Hix. :joy:

1 Lượt thích

Dạo này mình chỉ phân tích m15 để vào lệnh chứ ko phân tích h1 với h4 nữa.
Chỉ xem thêm m5 và m30 để lọc nhiễu.
Lại thấy như vậy hiệu quả hơn ấy
Có trader nào dùng vậy mà thành công chưa b ? :)))

2 Lượt thích

Bạn thấy cái nào phù hợp với bạn mang lại hiệu quả thì bạn áp dụng. Còn việc dùng như bạn mà thành công thì mình nghĩ chắc hiện nay chỉ có bạn thôi vì bạn dùng cách của bạn mà chứ có ai áp dụng hay có ai nói giống bạn là tôi chỉ dùng 1 tf m15 vào lệnh và 2 tf m5, m30 lọc nhiễu là đủ. Bạn nên tìm những người dùng giống bạn để hỏi nhé :grin::grin::grin:
Mình thì không biết đâu :))) cá nhân mình thấy ai mới cũng nên nhìn ít nhất 2 tf vì đơn giản là chúng ta học theo PP PA Medio mà trong PP thì ko thấy bài nào dạy trade chỉ nhìn 1 tf duy nhất trade cả :rofl::rofl::rofl:

1 Lượt thích

Ad có video trên youtube vào lệnh 1 TF mà :)))

Bạn nên xem lại trong video a Trung dùng chỉ 1 tf hay ko nhé và mình cũng nói là nếu chỉ dùng 1 tf thì phải có kinh nghiệm về cấu trúc và nhận định TT rất tốt nhé mà a Trung là ai thì mình nghĩ là bạn tự hiểu :grin::grin:

1 Lượt thích

Mình vừa xem lại video và đúng là Ad chỉ nhìn 1 TF thật
Thanks b

Cảm ơn bạn nhiều nha. Mình chưa tham gia thị trường. Chi mới học hỏi và demo thui. Cuoi cùng đã hiểu phần chưa hiểu

1 Lượt thích