Nghi ngờ về giá phá KL thì có là đảo chiều hay ko?

KLV Fake - xuất hiện khi tiếp tục xu hướng
image
KLV khi đảo chiều - mình sẽ xét xu hướng mới hình thành và không xét xu hướng cũ
image

đây là cách nhìn nhận của mình về KLV fake và KLV khi giá đảo chiều. Hy vọng có thể giúp bạn rõ hơn về thị trường và hoàn thiện pp giao dịch của mình.

Nó phá Kl 15p thôi, ta chỉ có cở hội duy nhất đợi hồi lên bán ăn ngắn về Kl quan trọng của H1.

Khung ngày của Vnindex , KL đã bị phá và cách đây mấy ngày đã tạo đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước
Bạn có tìn vnindex đã đi vào xu hướng giảm ?
Riêng mình, mình vẫn chưa tin lắm, vẫn tin nó còn tăng

“Giao dịch theo những gì thấy chứ đừng giao dịch theo những gì mình nghĩ” m sml nhiều vì câu này r. Vs nhìn momentum giảm vs tăng của vnindex thì b nghĩ gì :v

vnindex đặc thù lực giảm khi nào cũng mạnh và lực tăng khi nào cũng yếu
Nhưng dài hạn thì nó tăng, quá khứ nó vậy rồi mà

theo lý thuyết Down giá phá qua key ở dưới thì phải xác nhận thêm bằng việc tạo đáy sau thấp hơn, đỉnh sau thấp hơn thì mới xác nhận hình thành xu hướng giảm, còn không mình vẫn nghĩ nó vẫn trong giai đoạn xu hướng tăng. Mà cái xác nhận đâu là đỉnh, đâu là đáy của medio và những ng giao dịch theo xu hướng k phải medio khác nhau lắm, có trường phái 1 cây hồi nó cũng là xu hướng có đỉnh đáy. Nói chung cái này nó khá mong manh và theo cảm tính do bản chất giao dịch xu hướng nó cũng mang nhiều tính chủ quan trong đấy r

1 Lượt thích

Lúc phá giả thì nghĩ là phá thật… còn lúc phá thật thì lại nghĩ là phá giả =))
Thật thật, giả giả, giả giả, thật thật… nóa mới hấp dẫn người chơi :smiley:
Khi xét thì đi từ TF lớn, xuống TF nhỏ…
Ví dụ:
Xét TF ngày

Không chắc chắn, xuống 4H kiểm tra.

=> Xu hướng tăng D1 đã kết thúc.

Nhưng phải xem là xu hướng giảm có hình thành hay chưa nữa.

Bạn test lại trường hợp mà bạn đặt câu hỏi nhé.

Thêm bước xác nhận đỉnh đáy mới hình thành xu hướng theo oys thuyết Dow

2 Lượt thích

ckvn chạy theo mô hình chữ K. có những cổ nó phá đỉnh tăng vèo vèo, ko biết đâu mà lần, lái vn đỉnh thật sự=))

1 Lượt thích