Nghi ngờ về giá phá KL thì có là đảo chiều hay ko?

chỗ đó là Xu hướng hồi á bác, bác cứ bình tĩnh nghiền ngẫm, đọc thêm các bài phân tích về lọc nhiễu, phá thật giả, hồi hay không hồi. Rồi sẽ lên level

đó có 1 cây nến, cây nến đó còn chưa thoát được cây nến trước, xu hướng hồi đâu mà xu hướng hồi ?
Mình học rất kỹ rồi mới có đủ lập luận để phản biện lại, lập luận phản biện khó hơn nhiều so với lập luận đồng tình

8.1 là cách nhìn cũ, ad đã nâng cấp từ 8.7 rồi nhưng không phải là 8.1 không còn đúng. TT thì không phải lúc nào cũng đẹp và giống như SGK nên cần backtest để có cái nhìn và cảm quan TT. PP SGK chỉ là cái cốt lõi, đơn giản cho mn học dễ hiểu còn tham gia vào TT thì cần thực hành, linh hoạt trong các tình huống, tự đúc rút kinh nghiệm và phát triển của bản thân.
Bạn xem học các clip xong thì nên xem thêm các bài của a Trung viết trong thư viện.
Thân!

1 Lượt thích

1 cây có thể là hồi hoặc không phải là hồi, muốn biết thì xuống TF nhỏ hơn để kiểm tra. Bác học kỹ là chưa đủ, nói như bác bên trên thì còn phải backtest nhiều. Với cả có vẻ bác chưa đọc các bài mà Medio viết trên hội quán. Tới đây mong giúp bác được điều gì đó. ý kiến của em chỉ để tham khảo, chứ có thể không đúng theo quan điểm của bác. Bác cứ tự phát triển từ cốt lõi để ra cái của bác thôi

1 Lượt thích

Bác đưa ra luận điểm mà cho rằng mn sai hết, thì chịu rùi, sóng hồi khác với xu hướng hồi mà bác.

1 Lượt thích

có thể kiến thức ở bài 8.1 cũ, nhưng theo như kiến thức ở bài 8.7 thì KL phải xa lắm, ko tính các KL Fake trong quá trình phá đỉnh, chỉ tính KL đầu tiên.
Nhưng các ví dụ thực tế ở chương 10 (chương về xu hướng đảo chiều) đều ứng dụng kiến thức ở bài 8.1

1 Lượt thích

Minh đâu nói mọi người sai hết đâu.
Mình đang đưa ra các dẫn chứng để phản biện về khi nào thì giá đảo chiều , để tìm ra công thức tốt hơn giữa
1 là KL Fake theo bài 8.1 thì gần dễ phá, và có nhiều điểm vào lệnh
2 là KL QT theo bài 8.7 xa, khó phá , và khó đảo chiều để tìm điểm đảo chiều
Thì 2 kiến thức , cái nào sẻ đúng hơn

bạn đã bị nhầm lẫn 2 chỗ:

1. xác định KLQT: bạn xác định sai klqt, klqt ở phía dưới mới đúng vì đỉnh của sóng hồi phía trước đó giá vẫn chưa phá tạo đỉnh đáy mới, nên bạn xác định klqt ở trên là sai.
  2. Giá phá đỉnh thì sẽ có xu hướng quay lại để retest có phải phá thật không, trường hợp này giá quay lại retest và đi xuống nên đây là phá đỉnh thất bại, và giá đã quay về lại klqt phía dưới —> chỗ này có thể gọi là vùng giá đi ngang

1 Lượt thích

Có thể bạn nhầm 2 trường hợp này với nhau r.

uh thì mình đang nói nói có 2 cách xác định KLQT ở trên đó, cách bạn đang xác định thì mình xác định sai đó
Còn cách ở bài 8.1 thì KLQT đã di chuyển lên trên rồi ấy bạn và các ví dụ ở chương 10 đều đa phần dùng KL Fake

1 cái bạn xét xu hướng đảo chiều, 1 cái ban xét cái xu hướng tăng tiếp chưa phá KLQT

Mình đang xét xu hướng đảo chiều, 1 cái đảo chiều khi phá KL Fake, và 1 cái đảo chiều khi phá KLQT
Theo như cách nhìn của bạn thì bạn mới hiểu là KL chưa phá KLQT ở dưới thì xu hướng chưa đảo chiều, nên bạn mới nói tiếp diễn
Còn mình đang so sánh giữa phá KL của bài 8.1 là KL di chuyển lên, và bài 8.7 là chỉ tính KL đầu tiên

Bạn đã bị rối, nếu dùng KL fake thì ad cũng vào 2 lệnh, 1 lệnh ở KL Fake và 1 lệnh ở KLQT, nhưng đều đi theo xu hướng chính nhé; ở các video ad cũng bảo là vào lệnh ở KL Fake tỉ lệ win là 65-75% gì đó thôi, nên bạn cứ bactest rồi nhìn nhận theo cách của bạn, chúc bạn thành công!

Mình hiểu KL fake rồi, nhưng ở chương 10 , khi xét đảo chiều, ad toàn tính khi giá phá KL Fake thì tính đảo chiều đó

1 Lượt thích

Vì giá quay lại thì 1 là ở KL fake 2 là KLQT mà ad thì không muốn bỏ lỡ lệnh nên mới vào 2 lệnh ở 2 KL; nếu bạn kỹ thì chờ xác nhận, còn ad thì có kinh nghiệm nhìu rồi nên mới vào lệnh ở KL fake nếu thất bại thì vào tiếp 1 lệnh ở KLQT, trong bài ad cũng đưa ra 2 phương án mà, có 1 phương án thì vào lệnh ở KL fake nhưng SL ở KLQT đó

Mình đang bàn xu hướng đảo chiều , ko phải xu hướng tiếp diễn

Bạn xem lại video cho kỹ, ad vẫn vào lệnh theo xu hướng tiếp diễn; xh hướng giảm ad vào lệnh SELL nhé;
còn cuối video ad vào lệnh BUY không phải tại KL fake của xh giảm nữa, mà ad dựa vào kinh nghiệm, mô hình 2 đỉnh trong 1 xh giảm nhưng giá không đi xuống mà nó quay đầu nên ad mới vào lệnh mua vì ad nghĩ nó sẽ đảo chiều

Chung quy lại đều vào lệnh theo xh tiếp diễn ở cả 2 trường hợp, nó đảo chiều xong thì chỉ xét cái xu hướng gần nhất thì lại vào lệnh theo xh tiếp diễn của cái xh vừa đảo chiều đấy. Bác này chắc xem nhiều quá tẩu hoả nhập ma r :))

Chưa hiểu đc ngay thì từ từ r hiểu :)) có phải như cà muối đâu mà ăn xổi ngay được hả bạn , cái gì cũng được ngay thì đã không phải trading