Ngày 7: Một tuần của những thay đổi tích cực

Đã xong ngày 7, mém nữa là quên điểm danh rồi, thực hiện xong từ trưa mà giờ chuẩn bị giờ con dây cho con bú rồi đi ngủ mới nhớ. Càng ngày thiền càng cảm thấy thoải mái, time đi nhanh hơn mấy ngày đầu khá là nhiều, cảm giác vèo cái hết 15’, qua thì múc hẵn 30’ nay bận hơn nên tranh thủ. Hi vọng mai dc thực hiện bài cao cấp hơn, hóng quá A Trung, mai vẫn có video chứ hẩy a ơi :relieved::relieved::relieved:

1 Lượt thích

Nay ngày đầu tiên mình thiền mở mắt, và k dùng App. Cảm thấy chưa ổn vì mở mắt và bỏ App.và là ngày thiền muộn nhất, Tối nay k biêt mất ngủ k.

1 Lượt thích

Day 6: Done
Thời gian thực hiện 6:40 - 7:40 AM

Day 7: Done
Thời gian thực thiện 8:20 - 8:40 PM

1 tuần trôi qua thật nhanh, và với mình tuần này mình làm được nhiều hơn, kỹ luật hơn. Và mình xem đợt tập huấn "Thiền Định " 1 tháng này là một thử thách lớn để mình trưởng thành hơn.
Vẫn đâu đấy vẫn thiếu sự tập trung trong lúc Thiền, với thời gian 20 phút thì mình vẫn rất thoải mái tuy nhiên mình mong muốn làm tốt hơn mỗi ngày.

Sẽ đi cùng nhau các bạn nhé:
Ps: Cuối tuần mình không đụng đến máy tính, vì vậy mình điểm danh luôn 2 ngày.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 7. Chúc cả nhà ngủ ngon

1 Lượt thích

7/30 - 34 phút, mỗi lần thở ra là như đưa ra báo nhiêu đau khổ, bụi trần trong thân và tâm.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 7. Cảm giác rất thoải mái sau khi thiền xong

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 7. Đỡ tê chân hơn nhiều. Chưa tập trung hoàn toàn vào hơi thở đươc.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 7
Hôm nay mất tập trung quá
Có lẽ vì nhiều chuyện xảy ra
Cố gắng khi thiền k bị phân tâm nữa

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 7.
Hết 1 tuần em thấy cũng khá ổn đấy anh ạ. Lúc thiền vẫn còn chưa tập trung được hoàn toàn nhưng được cái sau khi thiền làm việc thấy tập trung hơn, ít suy nghĩ sang việc khác.

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 7: hôm nay thiền lúc 5h30 nhưng sao mất tập trung quá. cho nên giờ sẽ thiền lại :ok_hand:

1 Lượt thích

hoàn thành ngày thứ 3 từ 13h55 đến 14h15 mà giờ em mới diểm danh được .
Không biết mọi người khi thiền có bị mất tập trung ko ?
Riêng bản thân e thì 1 phần luôn để ý hơi thở và 1 phần suy nghĩ về những cái lệnh mình đã bị dính Sl :frowning:
chưa để cho đầu óc trống rỗng được :((

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 7.
Hôm nay mình cũng chưa có cảm nhận gì đặc biệt khác mọi hôm ngoài việc bị phân tâm nhiều bở công việc còn bị dang dở. Cố gắng hoàn thành bài tập để quay lại hoàn thành nốt công việc trong ngày trước khi đi ngủ. Càng cố gắng như vậy làm mình cảm thấy không được thoải mái và không được thả lỏng tự nhiên như mọi hôm.
Mong chờ bài tập thiền cao cấp hơn như bạn Medio đã giới thiệu ở bài post. Cũng có chút lo lắng vì mình chưa hoàn thiện được bài tập này tốt nhất đã sang bài tập khác khó hơn thì liệu mình có hoàn thành tốt được không? Tuy nhiên mình cũng sẽ cố gắng bước tiếp thử thách này cùng mọi người để duy trì một thói quen mà không dễ có được.

1 Lượt thích

Về quê nên em mạnh dạn bỏ thiền, mà chuyển sang nghề trông trẻ.
Thiền 15 phút cũng không thể bằng bế cháu cả ngày được :)))

1 Lượt thích

Xong ngày hôm nay.
Thử trải nghiệm thiền trên xe khách hít thở quen hơn tập trung hơn, rồi ngủ luôn, hết trong ngống time đã đủ chưa rồi.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 7.
Cuối cùng cũng được đi ngủ

1 Lượt thích

Ngày 7, k còn nghĩ nhiều đến thời gian nhưng vẫn chưa kiểm soát được tâm trí

1 Lượt thích

Ngày 7, tập trung hơn, dễ dàng hoàn thành tg thiền ( 10p) :))

1 Lượt thích

ngày 8 chưa thấy đâu ae nhỉ

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 8, 23h05 -23h20. Thời gian có vẽ trôi nhanh hơn, tuy nhiên vẫn chưa hoàn toàn tập trung lắm, chắc do con nhỏ đòi ba ngủ cùng nên cứ theo sát làm mình trông chừng.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 08. Chúc cả nhà ngày mới tốt lành

1 Lượt thích