Ngày 6: Nên thiền vào thời gian nào trong ngày

Hoàn thành ngày thứ 6

1 Lượt thích

E cảm thấy k còn đau chân vs đau lưng nữa,cảm giác ít để ý tới thời gian.
Bước 1 chân vào sự nghiệp đi tu :))

1 Lượt thích

Chào buổi sáng tốt lành tới tất cả các anh chị em trong hội quán!
Hôm nay là ngày đầu tiên mình Thiền vào buổi sáng sau khi thức dậy, cảm giác sảng khoái và nhẹ nhàng quá! Mấy hôm trước toàn Thiền vào 0h sáng (tuy hơi mệt sau một ngày dài làm việc nhưng lại giúp cho cơ thể vào giấc ngủ nhanh hơn), hôm qua thì Thiền vào giờ làm việc (tuy mình kinh doanh tự do nhưng trong quá trình Thiền cũng bị đứt đoạn phải Thiền lại nhiều lần).
Có lẽ từ nay mình sẽ Thiền vào buổi sáng mai, sau khi thức dậy rồi xả lũ xả thải các kiểu con đà điều :smile:

1 Lượt thích

cho mình xin tên app để đếm hơi thở với m.n ơi?

Bạn tìm app “Hơi thở Prana” ý ạ

1 Lượt thích

Bớt tê chân hơn. Thấy thời gian trôi nhanh hơn. buổi sau chắc sẽ tăng thời gian lên đôi chút. :smiley:

Hoàn thành ngày 6. Hôm nay ko dùng app cảm nhận hơi thở tốt hơn.

8/5 1545-1600: nay không dùng app thấy hơi thở hơi bị mất kiểm soát. Rồi ngồi thiền mà đổi liên tục giữa kiểu thở ra hít vào bình thường với kiểu thở 4-7-8 nên ít tập trung được. Chắc mai dùng app lại thêm 1 thời gian cho quen với nhịp thở mới đã. Tê chân thì gần đúng 15p là bị tê :))), như cơ thể tự canh giờ vậy. Thấy tê chân là biết sắp hết giờ.

1 Lượt thích

đã xong thứ 6. Vào thứ t7 nào

hoàn thành ngày 6. Hôm nay thử ngồi buổi trưa, cũng khá là ổn. Vẫn cần đếm nhịp thở để tập trung do ko dùng app

ngày thứ 6 mọi thứ tốt hơn, khi ko dùng app khiến mình tập chung hơn. đặc biệt mình cảm nhận đc cái thân thể mình cứ xoay xoay , rồi mình lại dùng lý trí để hãm lại, 15p thiền thì gặp cảm giác đó vài lần, đó là điều lạ mà mấy lần trước ko thấy. :grinning:

Hoàn thành ngày thứ 6, cố gắng từ mai thiền vào buổi sáng :kissing:

1 Lượt thích

Ngày thứ 7 mới hoàn thành ngày thứ 6. Hôm qua, mình đi làm về tối, xong đi ăn, uống với đồng nghiệp thế là quên mất thử thách thiền. Hi. Trưa nay, làm bù. Cũng đọc xong bài của ad, mình buổi chiều thời gian có thể không được rảnh, nên chuyển qua buổi sáng đối với mình sẽ hiệu quả hơn. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ và an toàn chống dịch.

@Medio anh trung ơi! cho em hỏi 1 ngày chỉ cần thiền 1 lần thôi hả a. hay là 1 ngày thiền sáng và tối luôn dc ko a

Cái này không giới hạn bạn nhé. Rảnh lúc nào thiền được lúc đấy thôi. Mình lấy ngày 1 lần là tối thiểu thôi.

1 Lượt thích

Ngày 6 : Đã hoàn thành
hôm nay cảm thấy 15 P trôi qua nhanh hơn rất nhiều, có lẽ mai phải lên đô thôi. :laughing:
hôm nay sau khi thiền xong cảm thấy rất đã như mọi ngày.
Anh @Medio cho em hỏi ngu xíu, mình thở theo kiểu nào á anh ? thở thường, thở tập trung , thở thư giãn… em thường thở thư giãn với lại em không dùng app từ ngày 1 rồi, nghe mọi người bảo thở không đều nhưng không biết mọi người thở kiểu gì… E cảm ơn anh.

Ngày 6: 14:48-15:06
Thời gian trôi nhanh hơn nhưng hôm nay khả năng tập trung vào hơi thở còn chưa tốt. Keep going!

1 Lượt thích

ngày 6 : 15 phút . 20 kí tự

1 Lượt thích