Ngày 29: Bỏ qua những hiểu sai về Thiền

Chào mọi người! Hôm nay chúng ta bước đến ngày 29 của thử thách Thiền 30 ngày.
Vào những ngày cuối của thử thách này, mọi người đã dần quen hơn với việc Thiền, những gì mình chia sẻ cũng gần như hết những gì mình biết rồi. Nên mọi người cứ tự do thiền theo đối tượng nào mình thích nhé!
Cũng chỉ còn thêm 1 ngày điểm danh nữa là kết thúc thử thách thôi. Đi cùng mình đến lúc này mọi người cũng đã có những cảm nhận, trải nghiệm nhất định với Thiền.
Mình nghĩ rằng có rất nhiều bạn khi trước bắt đầu thử thách này, sẽ nghĩ rằng Thiền là dành cho mấy người đi tu, kiểu sống ngoài xã hội. Ngay cả mình khi nhiều người ngoài đời biết mình có Thiền cũng nhìn mình với ánh mắt như vậy.
Việc mọi người Điều này mình cũng thấy bình thường vì trước khi thực sự thiền, mình cũng nghĩ như vậy. Chỉ đến khi tìm hiểu kỹ hơn mình mới hiểu ra Thiền không như những gì mình nghĩ bấy lâu.
Khi bắt đầu với thử thách này mình cũng muốn dùng những từ ngữ gần gũi, những sự vật, sự việc gần gũi với cuộc sống để ai cũng có thể tiếp cận một cách dễ dàng.
Vì vậy, nếu có ai đó dù là người thân quen của bạn có thái độ không hay hay mỉa mai với Thiền, hãy bỏ qua nó, đơn giản vì họ chưa có duyên với Thiền mà thôi.
Mọi người cùng điểm danh ngày thứ 29 nhé!

17 Lượt thích

Hoàn thành ngày 29 !

2 Lượt thích

Mình đã hoàn thành từ sớm mai. Bây giờ mình thích Thiền vì để hiểu mình hơn

2 Lượt thích

Ngày 29 : Là 1 ngày mưa!

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày 29 với 30 nghe âm thanh cuộc sống.

2 Lượt thích

Mình vẫn thích thiền trở lại với thật tại hơn, giúp mình bớt âu lo hơn rồi

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 29 .cb hoàn thành thử thách

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 29, thói quen thiền đã hình thành rồi mn ạ :heart::heart::heart:

4 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 29-1, vậy là sâp đi hết chặng đường cùng mọi người, nay thiền với mình đã thành thói quen và mình có thể thiền mọi lúc mọi nơi lúc rãnh. Cám ơn A Trung nhiều. Chúc mọi người tuân mới gd thuận lợi

2 Lượt thích

Em điểm danh ngày 29 ạ

2 Lượt thích

Điểm danh nhày 29: thiền ăn và thiền thở

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày 29.
…đã hình thành được một thói quen tốt. :slightly_smiling_face:
Chúc cả nhà ngủ ngon.

2 Lượt thích

Điểm danh ngày 29. Chúc mọi người 1 tuần giao dịch tốt. :kissing_smiling_eyes: :kissing_heart:

2 Lượt thích

Điểm đanh ngày 29 nhé.
Một thói quen mới thực sự hưu ích!

4 Lượt thích

Điểm danh ngày 29. Thiền đã dễ dàng hơn rất nhiều so với những ngày đầu tiên

3 Lượt thích

Ngày 29: Đối với mình thì cũng là một cách để nghỉ ngơi lấy lại năng lượng.

4 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 29, nhanh quá :slight_smile:

2 Lượt thích

ngủ 1 giấc xong vào điểm danh ngày 29 :smiley:

1 Lượt thích

hoàn thành ngày 29…cảm giác thiền như một thói quen

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 29 còn một ngày nữa để đồng hành cùng mợi người, mình vẫn tiếp tục duy trì lâu nhất có thể

1 Lượt thích