Ngày 1: Thử thách thiền 30 ngày cải thiện tâm lý khi trade

Tên app là “Prana Breath: Tĩnh tại & Thiền định “ bạn nhé. Ngày 2 bạn điểm danh bên topic Ngày 2 cho dễ theo dõi.

2 Lượt thích

Cảm ơn AD đã cho anh em chúng tôi có những bài học tuyệt vời này

Đợt này mình cũng lười + chủ quan nên không thiền, thấy mình hay mất bình tĩnh và nóng nảy hơn nên thử thách này cũng là để mình có động lực Thiền lại cùng với mọi người.hehe

1 Lượt thích

bạn nào muốn tìm hiểu sâu thì đánh vào youtobe gõ thiều vipassana hiện nên 10 bài giảng của ông thiền sư ấn ấn độ GoenKa giải thích về thiền hay lắm

đã hoàn thành ngày 2

Điểm danh ở topic ngày 2 bạn nhé. Đây là ngày thứ nhất rồi!

2 Lượt thích

vừa xong ngày 2.cảm thấy sự tập trung đã đc cải thiện hơn 1 chút

Ngày thứ 1:
09h55 - 10h10
Chân tê, cổ đau, tâm trí nhảy loạn nhưng vẫn cố để thả không suy nghĩ gì chỉ nghĩ đến hơi thở. Ngày đầu nên chưa cảm nhận được mấy :joy:

1 Lượt thích

Minh cung vua xog ngay 2: hom nay luc dau tap trung luc sau snghi loạn xạ :))

2 Lượt thích

cố gắng mỗi ngày 1 chút,luyện tập 1 chút,rồi sẽ có ngày thành công nó tới,và mình đang đọc cuốn TÔI ĐÃ KIẾM 2 TRIÊU ĐÔ LA NHƯ THẾ NÀO.nếu chưa thì b cũng nên đọc cuốn này.hay và cảm giác rất lôi cuốn,cũng như có nhiều kinh nghiệm trong đó nữa

1 Lượt thích

Ngày đầu tiên, hôm nay chỉ thiền có 7p nhưng vẫn còn lang thang ở đâu đâu, sẽ cố gắng trong những ngày tới:))

1 Lượt thích

Có cần nhắm mắt k a chum ơi :stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

Hoàn thành ngày 1

Mình có tập theo hơi thở của prana cảm thấy hơi khó để kiểm soát hơi hít vào và thở ra. Chỉ có thể thở bằng miệng

1 Lượt thích

Hơi hít vào ko sâu thở ra thì thiếu khí , mình cảm thấy ko ổn nên chuyển sang thở bằng miệng cảm giác dễ chịu hơn nhưng mà chắc mình luyện sai rồi. Đọc qua app thì họ bảo phải hít vào bằng mũi

giờ e mới hoàn thành ngày đầu a ạ 13 p.tâm trí còn nhiều sao lang thang quá…cố. gắng hoàn thành tốt hơn ngày tới

1 Lượt thích

Bản chất thì là không nhắm mắt cũng được nhưng mình thấy nhắm mắt sẽ dễ hơn nhé.

1 Lượt thích

Oke a ơi ,em cũng nghỉ vậy

Đã hoàn thành ngày 1 (điểm danh bù ngày hôm qua).

1 Lượt thích

Minh đã hoàn thành ngày đầu tiên. hihi

1 Lượt thích

Sr mọi người hôm qua bận nên mình k thiền theo mọi người đc nên đành đúp 1 ngày. Hôm nay là ngày đầu tiên thiền của mình. Cảm giác nó lạ thật. 15 phút nó cũng nhanh thật khi tập trung vào cái cơ bụng. May có tấm thảm yoga của vợ nên đỡ đau chân nhưng thực sự mỏi lưng. Ngày đầu m cảm giác mình thẳng lưng chưa đc. Vì thẳng lưng thấy hít vào khí nó khác so với không thẳng. Thẳng lưng lúc hít vào nó như cái túi bóng nó phồng ra thở ra thì nó xẹp xuống. Ngày đầu có lẽ vậy là k tệ mong các ngày sau sẽ tốt hơn.

3 Lượt thích