[Mùa 2] Trader không giấu dốt - Bài 3 - Định lượng Stophunt

bác thế là cũng okey rồi, mình đọc lần đầu thấy có vẻ hiểu, đọc lần 2,3,4 càng đọc càng thấy nó khó hiểu @@ mà không hiểu ngay cái hình đầu tiên chỗ vùng OB và cây nến OB, mấy cái cơ bản nhất mới đau :frowning:

1 Lượt thích

@hoangcao Bạn đợi video youtube tuần tới nhé. Mình có nói rồi ở bài nào đó nhưng chắc bị phân tán. Tuần tới mình làm video trên biểu đồ nói nó sẽ trực quan và dễ hiểu hơn.

2 Lượt thích

Bạn xác định OB ở đó đúng rồi. Nhưng với mình OB đó ko nằm ở KLQT nên phá qua đấy chưa chắc đảo chiều xu hướng.
Vào lệnh ở đó thì vẫn có cơ hội quản lý lệnh.
Trade M1 mình không nghĩ kỹ các trường hợp mà chỉ nhìn xu hướng đang giảm. Dự đoán được giảm tiếp. KLQT có OB chưa sử dụng không. Không có thì xem nó có khả năng chỉ là stophunt không rồi vào lệnh và quản lý lệnh.

3 Lượt thích

Đúng rồi giá mà chỉ phá đỉnh hoặc đáy tạo ra OB mà vào lệnh ở đấy dễ ăn SL lắm. Vậy nên mình mới vào lệnh ở OB đỉnh cũ hoặc KLQT (vẫn xác định CTTT như cũ ).

Còn nếu vào lệnh theo cái kiểu chỉ cần phá mà đã vào ngay tức là nghĩ nó chạy ruộng bậc thang thì phải lên 1 trình độ cao hơn mới vào được vậy.
P/s: Mà bài này mình vào như cũ mà nhỉ??

1 Lượt thích

thanks bác, thấy từ ngày bác làm lại video có vẻ dễ hiểu hơn hẳn

1 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi là khi chúng ta xác định được khối OB ở khung 15’ là chưa sử dụng nhưng khi xuống khung nhỏ hơn như 5’ thì không thì chúng ta có nên vào lệnh ở đó không ?

1 Lượt thích

mình cũng đang thắc mắc giống bác, chắc chờ video tiếp theo trên youtube chắc sẽ có câu trả lời

1 Lượt thích

thì là không bạn ạ vì nhiều lúc khung lớn nó đẹp nhưng vào khung nhỏ mới thấy rõ đường giá chạy như nào (kinh nghiệm cá nhân)

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhé . Cũng bỏ lỡ mấy lần như thế rồi giá vẫn chạm Ob nhỏ rồi tiếp tục đi lên hay đi xuống .

Dạ e chào a Trung. Thế trong trường hợp này thì mình cứ coi là OB chưa sử dụng đúng không ạ? Lệnh này e bất chấp vô chứ không biết là OB đã sử dụng chưa. Thanks anh.

1 Lượt thích

cùng thắc mắc với bác, gặp khá nhiều trường hợp như vầy hic

Thật sự cảm ơn anh rất nhiều, em cũng vừa mới phát hiện ra cái này. Thì a làm ngay cái post. Tâm đầu ý hợp. kk

đây cũng là 1 ví dụ nữa nè a

sáng e chưa xem bài post của anh thì đây là suy nghĩ của em

ôi cay tối qua em vừa vào quả lệnh như thế nhưng vừa đặt trên trading view xong con chó nhà em nó bị chảy máu bố e gọi ra xem tí vào thấy khớp rồi hí hửng mở mt4 hoá ra chưa đặt quá cay nhưng em taget xuống tận dưới cho to cuối cùng nếu để thì cũng lãi chút chứ không lãi to