Một phút trải lòng

Quay trở lại PP cơ bản là thấy tỉ lệ thắng thua khác hẳn nha, vào H4 đầu tiên, xem H4 đang tăng, giảm, hay đi ngang, từ đó mới vào H1, M15 để trade. Đây chính là PP cơ bản mà hay nhất, đa phần tuần này H4 các cặp tiền đang chạy loạn, ko rõ xu hướng, các bạn vào khúc nhiễu của H4 mà Trade thì tỉ lệ thua quá lớn r

1 Lượt thích

nghỉ hẳn 1 tuần đi bạn. clear cảm giác sợ hãi rồi vào nhìn chart tiếp. chúc bạn vượt qua giai đoạn này.

1 Lượt thích

Cái này chính xác, hồi trước mình cũng chỉ nhìn H4 xem structure, H1 chỉ xem behavior, M15 chỉ để tìm entry thôi. Giờ cứ mở qua mở lại đủ timeframe m30 m5 tìm kèo với lọc nhiễu xong rối hết cả lên rồi sml hoài.
Để tuần sau quay lại basic và tắt hết timeframe nhỏ đi chỉ chơi H4 H1 và H2 M30 chỉ để lọc nhiễu thôi, hi vọng sẽ bớt sml hơn.

2 Lượt thích

Cố lên bạn KL Quan trọng nên mình phải xác định 1 cách cẩn thận… Trong Xu hướng lớn có xu hướng nhỏ lơ tơ mơ là xác định sai KL Quan Trọng dẫn đến SL mình bị hoài đang cải thiện lần Cố lên bạn nhé…

1 Lượt thích

nói thật nhé, nếu vậy bác đang có một cách vào lệnh tuyệt vời đấy. Hãy đảo ngược buy thành sell, cố lên đừng nản

1 Lượt thích

Đừng nãn lòng bạn ơi!
Đây là đoạn đường mà lái xe (trader) nào cũng sẽ phải vượt qua.
Mình chia sẽ kinh nghiệm để qua khúc này nhé:

1. Hãy đi chậm lại: Hạ volume trong 1 lệnh xuống, giảm tỷ lệ RR kỳ vọng xuống 1/3 hoặc 1/2 để lấy lại tự tin, ko đặt lệnh limit mà chờ xác nhận rõ ràng từ thị trường, đừng trade theo những gì bạn nghĩ của mà hãy trade theo những gì bạn thấy ở đường giá chạy, …
  2. Cái đầu phải thật lạnh: bạn hãy nhớ “cho đến khi bạn thành công, ngay đến bạn cũng sẽ nghi ngờ chính mình”, vì thế mà đừng nghi ngờ phương pháp (có người chỉ dùng 1 vài chỉ báo đơn giãn thì họ vẫn kiếm lời trong thị trường này, trong khi tâm pháp của tiền bối Medio thì khỏi phải bàn nhé), cũng đừng fomo theo những người giỏi và đã có kinh nghiệm trên Hội quán này nhé.

Kinh nghiệm ở trên mình áp dụng thấy khá ok, chúc bạn sớm vượt qua!

8 Lượt thích