Một phút trải lòng

Chắc trả ai như em.
Từ 18/2 đến giờ em chưa có đc 1 lệnh win nào.
1 Tuần cũng em chỉ vào 3-5 lệnh thôi.
Có những lệnh lếu lều,nhưng có những lệnh e vào tận M5.M1 để xác nhận đảo chiều xh hồi, nhưng cái gì đế cũng sẽ đến. Cứ vào lệnh nào là thua lệnh đó.
Lên dạo gần đây bị tâm lý sợ vào lệnh bởi vào kiểu gì cũng thua.
Đến lúc này tự nhiên thấy Nản.

10 Lượt thích

cố lên bạn sẽ vượt qua thui, mình cũng thế càng học càng ngu đánh sl là sl. chưa học đánh còn có thắng chút, học rùi đánh thấy thua hoài cũng nản nhưng vẫn đang học tiếp thui

4 Lượt thích

mạnh mẽ lên bác, vẫn chơi bằng tiền thật, nhưng đánh nhỏ lại, rảnh lại đánh đề mô, thắc mắc đâu lại lên hỏi anh em :smiley: giúp được hay không anh em sẽ nói luôn, cam kết giải đáp trăm phần trăm :smiley:

1 Lượt thích

Cố lên bạn ơi đừng đè nặng tâm lý quá. Đẹp thì trade k thì bỏ. Đừng cố tìm điểm vào lệnh khi mình trade chưa quen khung đó. Như a Trung nói: KÈO CÒN ĐẦY. Cứ từ từ thôi bạn!

2 Lượt thích

Hãy snghi tích cực lên bạn, phải cảm ơn thị trường vì vả mình ko trượt phát nào lúc mình mới vào, chứ nó cứ x2, x3 tài khoản để mình nghĩ là giỏi, là pro rồi đập nhiều tiền vào rồi toang mới sợ. Những lúc thua nhiều như bạn thì mình thường sẽ ko nghĩ về thị trường nữa, ko xem chart gì cả nghỉ 1-2 ngày cho đầu óc thoải mái. Cố lên bạn nhé… :+1: :+1:

2 Lượt thích

yên tâm đi ai cũng có những lúc như bác thôi, hồi đầu biết a Trung e cũng thắng mấy lệnh thích lắm, vì trước indicator k biết trade nên sida, mới biết a Trung thì vào lệnh chuẩn vì biết vào mỗi hợp lưu nên tỉ lệ win cao, sau tuần win 40% tk đó thì em thua liên tục 25 lệnh ( SL, hòa vốn hồi về entry) vì e đã biết nhiều hơn, nhìn đâu cũng thấy kèo :v. Bác cứ yên tâm, quản lý vốn, giảm khối lượng vào lệnh ( 1 là giảm vốn, 2 là giảm từ 2% về 1%) nhưng nhớ lệnh nào cũng vào cùng khối lượng để có thể gồng chéo nhau, sau 1 tgian bác sẽ ngộ ra được lại những chuỗi ngày thua liên tiếp của mình thôi. Cố lên bác nhé

5 Lượt thích

bạn đã cày mỗi video của anh Trung trên 10 lần chưa. @@ Nếu khó quá thì cứ kẻ đường đi của giá ra. cứ đánh mấy lệnh limit ở klv quan trọng ấy. chơi theo xác suất thôi. 50/50. không rời SL khi thua là một thành công rồi. Mình vẫn chưa học được điều đó.
Trong một lớp học sẽ có học sinh giỏi học sinh khá mà. Cần cù bù thông minh thôi. Trade nhiều sẽ cảm nhận được nhiều.

5 Lượt thích

20 lần rồi bác ơi :))), thiếu mỗi lên núi backtest 1000 lệnh nữa đảm bảo in ra thì nhìn thị trường nó k lú lẫn

2 Lượt thích

backtest mình ngồi 1 tiếng là thấy chán rồi. không có mùi tiền khó tập trung phân tích. mà backtest thời gian xa xa thì không xuống m5 xem được nên chán.

4 Lượt thích

Em ngồi back test 4 cặp hay xem nhất, để xem nó hay chọc SL rồi di chuyển ntn thôi

Đánh 100% loss thì em phục bác. Tip nhỏ để lấy lại tự tin là bác vào cho em một lệch ngược với phân tích của bác thử xem. :))

2 Lượt thích

cố lên bạn ơi , backtest nhiều vào ,vì tương lai cố gắng lên nha

2 Lượt thích

Mỗi lần m mất cân bằng như quên bài học đánh thua này nọ. M hay ngồi xem lại video bài học rồi backtest lại. Nghe giọng a Trung tự nhiên nó ổn trở lại.

1 Lượt thích

Gần đây mình cũng vậy
Nhất là cặp GU
Cứ thấy đẹp thì thua
Xấu k dám vào thì lại thắng

2 Lượt thích

Mình cũng chỉ theo dõi GU
Nhưng dạo gần đây thấy nó đi kiểu gì ấy mình lại học lại va Backtest lại quá khứ tỷ lệ khoảng 55/45
RR khá tốt nhưng khi áp dụng vào hiện tại (mặc dù tâm lý thoải mái vào với kl nhỏ) nhưng cứ sáp mặt
Có cảm giâc GU đang lọc trader trước khi nó đi chuẩn sgk :grin::grin:

3 Lượt thích

mạnh mẽ lên bác e thì từ khi biết và theo học medio từ 20 tháng 3 đến giờ e vao tổng 15 lệnh thắng đc 2 lệnh còn lại thì… hôm qua ko biết e phấn tích kiểu gì vào 7 lệnh thua hết cả 7. đang buồn nghĩ chắc mình ngu quá ko làm đc thì thấy bác than tự dưng lại thấy đồng cảm quá.

3 Lượt thích

Mình cũng xin chia sẻ 1 tí. Thú thật với bạn là từ lúc học đến giờ tk của mình là - 6R. Thời gian cũng gần 4 tháng. Lúc đầu cũng thua nhiều nên nghi ngờ về phương pháp. Sau này, có nhiều lệnh win theo chuẩn sgk nên tự tin là phương pháp đúng, thua là do mình fomo, không nhìn nhiều TF để phân tích… Khi thua nhiều mình cũng run tay khi vào lệnh, nhưng khi bình tâm lại, mình nghĩ rằng thua thì thôi, cái chính là rèn luyện bãn lĩnh, sự bình tĩnh để sau này có TK lớn sẽ vững vàng hơn. Nên bây giờ, mình phân tích xong thì vào lệnh, khớp lệnh thì tốt, không thì thôi. TP thì tuyệt, SL thì chắc là sai ở đâu đó. Tóm lại, là càng lúc càng yêu thích phương pháp này. Chia sẻ với bạn vài điều như vậy, hy vọng sẽ giúp bạn tự tin hơn.

8 Lượt thích

đồng cảnh ngộ :joy: mình cũng chưa tp lệnh nào từ đó đến giờ.
mấy lệnh dương thì toàn tự cắt tay :sweat_smile:
đang ngồi ngẫm xem mình sai chỗ nào @@ ko biết lúc nào qua đc giai đoạn này .

2 Lượt thích

Mình thì mới học được khoảng 1 tháng, đang ngồi backtest nhưng cũng thấy thua nhiều quá, không biết mình phân tích sai hay như nào nên cảm thấy hơi nản 1 chút, nhưng vẫn đang cố gắng.
Có bác nào mới học, đang thua nhiều, cùng lập group nhỏ 3-5 người gì đó học chung tiến triển cho nhanh không ạ? Mình thấy cùng học thì có thể sẽ đi nhanh hơn, group nhỏ học cho đỡ loãng ạ.

4 Lượt thích

Mình gặp 1 vấn đề là trước khi học khóa học (chỉ mới coi youtube của anh Trung) thì tỉ lệ thắng cao hơn bây giờ. Do hồi đó không dám trade ngược xu hướng và cũng chưa biết lọc nhiễu key level quan trọng, phá vỡ thật phá vỡ giả gì hết nên chỉ có các kèo thật đẹp nhìn thấy ngay bằng mắt thường và thuận xu hướng chính mới dám trade. Còn giờ nhìn đâu cũng thấy kèo và toàn sml =]]

4 Lượt thích