Một ngày giao dịch của mình thế nào?

Chào mọi người. Mọi người giao dịch thế nào rồi? Gần đây mình thấy TT đi kiểu khó hiểu quá, đã cố gắng hiểu rồi mà TT thì không hiểu mình gì cả. Hôm nay mình Review lại 1 ngày quan sát lệnh của mình, nhưng kết quả thì nó lạ lắm, bắt đầu nhé:
1/ Đầu tiên với cặp GU ngày 16/8/2023 ở TF m5
Mình quan sát con sóng giảm này và tìm KLQT

Giờ xác định KLQT:

Sau đó giá đã phản ứng với KLQT ở TF nhỏ có OB csd kiểm tra m2

Sau đó:

Xíu nữa thôi là mình đã có 1 cơ hội vào lệnh rồi :frowning:
Tiếp theo giá chạm KLQT có OB csd ở TF mình đang xét kia:

Tiếp theo thì

Lại hụt tiếp :frowning:
Lúc này thì chắc chắn nó uptrend rồi,

Sau đó mình nhìn rộng ra và chõ rằng co thể nó lên đến cái đình phía trên nữa, có lẽ đây cũng là nhận định khiến mình bị SL ở lệnh tiếp theo, cũng là lệnh đầu tiên trong ngày của mình.

Quay trở lại mình tìm thấy cơ hội vào lệnh Mua:

Sau đó thì không có cơ hội quản lý lệnh luôn:

Bị SL mình nghĩ ngay đến câu nói của Medio, sau lệnh thua luôn có 1 cơ hội tốt hơn nên mình tìm cơ hội Bán xuống thôi :smiley:

Sau đó:

Lệnh đó tính ra cũng được 3.5R nhưng tiếc rằng nó vào lúc 1-2h đêm nên mình không vào được, và sáng dậy mình mới nhìn ra :frowning:
Kết luận: dù là phân tích đúng nhưng mình không tìm được cơ hội vào lệnh, khi có cơ hội khớp lệnh thì giá lại đi về SL chứ không về TP, nhưng thị trường không cho thì cũng phải chịu thôi.
2/ Ở lệnh thứ 2 của mình là cặp USDCAD, Ở lệnh này mình xin phép nói đơn giản trong 1 biểu đó vì bài dài quá rồi. Mọi người lướt qua có góc nhìn khác nhớ để lại cho mình biết nhé. Thanks mọi người.

8 Lượt thích

Con USD/CAD em cũng có quan sát, theo dõi, và góc nhìn của em như sau, bác tham khảo, có gì cho e xin ý kiến ạ.

1 Lượt thích

Lệnh này mình thấy nó đã phá qua cái sự kiện bth trước đó r b vẫn vào lệnh mua à

2 Lượt thích

Trading nó vốn là thế mà. Chỉ có dần dần thêm kinh nghiệm thì bớt được chuyện hụt kèo cũng như quản lý cảm xúc tốt hơn thôi. Mình có kinh nghiệm này hi vọng sẽ giúp bạn tránh bị hụt kèo ở đoạn này nhé

Theo nguyên tắc là vậy và nó đúng là vậy. Giờ giá tăng tiếp thì nó sẽ có 2 khả năng xảy ra

Chơi theo hệ an toàn thì đợi có trường hợp 2 thì vào lệnh, nhưng nếu nó xảy ra trường hợp 1. Tiếp tục ruộng bậc thang đi lên thì làm sao để không hụt kèo.

Đơn giản là bạn xuống tf nhỏ hơn và nếu có điều kiện vào lệnh thì vào lệnh và quản lý chặt chẽ là được

Và chúng ta thừa biết nó có thể đi như này

Nhớ là vẫn cần quản lý lệnh kỹ vì có thể nó về nơi bắt đầu xu hướng như nhận định an toàn.

P/s: Đoạn này mình giải thích thấy không rõ ý lắm. Có gì bạn đọc bài mưu hèn 12 chỗ ví dụ 2 ý là hiểu ý của mình.

14 Lượt thích

Mình đã hiểu hơn về chỗ đi bậc thang đó, cám ơn ad rất nhiều :slight_smile:

2 Lượt thích

Chỗ này nếu an toàn thì không nên vào lệnh bạn à.

2 Lượt thích

Cái này như 1 nhánh trong lý thuyết Dow ý. Timeframe lớn không thấy KLQT có OB chưa sử dụng thì điểm vào lệnh an toàn ở ở tf lớn là ở nơi bắt đầu xu hướng.

Nhưng giá có thể đi theo timeframe nhỏ nên nếu xuống tf nhỏ mà có điều kiện limit thì vẫn thử đi theo tf nhỏ và quản lý lệnh.

7 Lượt thích

Cái này hình như Ad nói ở đâu rồi, có đúng không ad:

Đúng rồi bạn. Và nếu KLQT tf lớn có OB chưa sử dụng thì giờ tìm cơ hội bán và TP về KLQT bên dưới. KLQT dưới mà không có OB chưa sử dụng thì kinh nghiệm của mình TP vừa phải thôi. Không tham TP xa.

6 Lượt thích

Có thể KLQT ở chỗ bạn xác định đó bạn

2 Lượt thích

a mê cho hỏi trong trường hợp này e cũng có dự đoán giá tăng.nhưng giá lại đến nơi là ob klvqt xh giảm của m15 rồi vậy có thêm cơ sở để buy lệnh này k nhỉ?theo góc nhìn của e thì e lại nghĩ chính cái ob xh giảm mà giá lên đến mới là nơi dcxh

khi đọc bài này tôi biết là tôi KHÔNG CÔ ĐƠN trong vũ trụ forex này.LOL nhớ 1 câu Medio nói có những lúc tâm trạng HÓA THÚ vì những lệnh ntn.

4 Lượt thích

Mình cũng không buy. Đoạn ấy nó cứ nẩy nẩy giữa các KLQT của các xu hướng

Cách xử lý là đợi nó phá thôi. Còn nếu mua sớm khi bị kẹp thì chỉ có dùng volume, mà trong đoạn này mình cũng không nhìn được volume (volume trong coin thấy dễ nhìn hơn forex)

1 Lượt thích

Cách dùng volume khi bị kẹp giữa 2 klqt có ob như thế nào vậy anh?

2 Lượt thích

Chỗ này như mình là ko dám vào lệnh ở vị trí (3)nếu nó có hiện tượng BTH, vì giá nó đang chạm cái OB ở trên. Sao bạn có thể dự đoán đc nó sẽ phá và tự tin canh vào lệnh ở vị trí (3)nhỉ?

1 Lượt thích

Trích dẫn

Chỗ này chỉ là suy đoán cá nhân của mình thôi, bạn tham khảo.

4 Lượt thích