Một lênh tưởng đẹp nhưng lại dính SL mọi người xem giúp mình đã tìm đúng lỗi sai chưa

Chào mọi người !
Mình là Trọng mới tham gia hội quán , chúc mọi người ngày càng thành công trong sự nghiệp Trading !

Đây là lệnh GU mình mới backstest , giá mới phá KLVQT của xu hướng giảm tưởng rằng lệnh đẹp nhưng lại thua

Sau khi xem lại timefame H1 mình có nhận ra lỗi sai vì xác định sai xu hướng ở H1 . Mong ae xem giúp có đúng không

2 Lượt thích

Mình cũng sl giống giống vậy và cũng ngồi lại tìm chỗ sai rồi. Gửi bạn phân tích của mình nhe

Tình huống này rất giống với clip vai đầu vai của a Medio đã làm bạn xem lại là hiểu ngay.

Theo mình thì xu hướng chính vẫn là xu hướng giảm. Bạn đánh Buy ta có:
1 Bạn ăn con sóng hồi tăng và ngược xu hướng lớn
2 Xét TF vào lệnh của bạn. Cái bạn đang vào lệnh là xu hướng giảm. Nếu nó mà là một sóng chứ k phải 1 xu hướng thì theo mình có thể vào lệnh được ở đây, nhưng nó là xu hướng giảm thì sẽ rất mạo hiểm vì xu hướng hồi giảm trong một xu hướng giảm lớn xác xuất bật lên nó ít đi rồi. Bạn đang đánh ngược xu hướng nhỏ đó là rủi ro lớn rồi.

2 Lượt thích

KLV ở dưới nhé b,nếu b đặt lệnh dưới thì hoà rồi

2 Lượt thích

Mình thấy giá hình thành xu hướng thường sẽ hồi về đáy cũ hoặc KLVQT rất ít khi hồi về fibo không là gì cả
Ảnh 2 mình có lọc nhiễu thì cái KLVQT bạn vào lệnh là đi ngang
Cảm ơn bạn đã góp ý và chia sẻ

1 Lượt thích

Vẫn chưa hiểu cách bạn vào lệnh , vì giá hồi lại đang hình thành xu hướng tăng , bán vậy có phải rủi ro cao ko?

Mình có kiểm tra lại thấy nó chạy 1 mạch là sóng chứ không phải xu hướng

1 Lượt thích

Mình thấy chỗ đó chỉ là đáy chứ không phải KLVQT , có video mình thấy anh medio nói giá phá đáy là vào lệnh được , có video thì cầ phá KLVQT . Vậy mong bạn giải thích giúp trong những trường hợp nào giá phá đáy có giá trị và trường hợp nào phải đợi phá KLVQT

Bạn vào M5 bạn sẽ thấy giá giảm bằng 1 xu hướng chứ không phải một sóng. Nếu bạn xác định nơi bắ đầu của xu hướng giảm M5 đúng thì nó là 1 xu hướng. Còn bạn xác định sai có khi bạn sẽ thấy nó là một sóng… Theo kinh nghiệm của mình việc xác định nơi bắt đầu của 1 xu hướng là mấu chốt của việc khắc phục sai lầm.

1 Lượt thích

Theo mình, cái chỗ mà bạn kẻ KLQT ấy nó là KLQT của M15, chứ không phải của H1. Do đó khi hồi về thì nó hồi về cái chỗ bắt đầu xu hướng của M15 hoặc cái đáy cũ của M15. Ở trường hợp này nó đã vượt qua đáy cũ và đang về gần chỗ bắt đầu xu hướng của M15. Thị trường đang đi xuống ở TF lớn hơn, nên nếu vào lệnh này mình sẽ chốt ở cái đáy cũ nếu TP ổn ổn rồi.

Thứ 2 nữa là bạn đang xem ở TF nhỏ, nhưng lại kéo khoảng nhìn ra quá xa nên nó dẫn đến việc nhầm lẫn KLQT và thậm chí là cả xu hướng của các TF. 1 điều quan trọng mà cụ Mê hay nhắc đi nhắc lại đó là phải nhìn ở nhiều TF ý :>.

Mình giải thích thử theo cách mình hiểu của bạn @vufan, chứ lệnh này mình không vào.
KTG H4 - Xu hướng giảm

KTG H1 - Giá hồi về FR 0.5 - 0.382 trùng vs OB

KTG M15 - Giá phá KLQT cấu trúc tăng, hồi về KLQT xu hướng giảm (retest) - đặt lệnh sell ở đây.

1 Lượt thích

Mình cũng bị thua lệnh này. ANh medio có giải thích bạn vào tham khảo

1 Lượt thích

Theo mình Nếu mà đánh kiểu đặt lệnh ở key thì vẫn phải đúng xu hướng.

1. Nhận định sẽ tăng tiếp (cũng chỉ là nhận định và suy nghĩ thôi) thì phải xem xu hướng hiện tại.
    Nếu chỉ XÉT H1 thì xu hướng chính là tăng nhưng xu hướng hồi là giảm thì việc buy tiếp ko hợp lý lắm

giảm mạnh như thế này mà buy có vẻ ko hợp lý.
  2. Mình nghĩ cái đoạn trên cũng là key đó

Gía phá qua rồi thì canh buy thôi.

Nhưng H4 vẫn giảm nhé, thì nó sẽ tăng đến đâu. Đỉnh H1 hoặc keylvel hoặc fibo của khung lớn hơn H4 chặng hạn.
    Gía chạm vùng này rồi thì cũng ko nên limid nữa

Gía nếu giảm thì sell vượt qua đó lại buy tiếp.
2 Lượt thích

Rất chị tiết và hợp lý cảm ơn bạn

Bác kéo Fibo ngược rồi

1 Lượt thích

Thanks bạn, bạn nhìn kĩ Fibo của mình thì sẽ thấy thôi. mình set Fibo khác vs mn