Cấu trúc thị trường chạy loạn hay mình sai nhỉ( Gu 24/11)

Cho mình hỏi tại sao giá lại phá được qua nơi bắt đầu của xu hướng tăng? Dù trước đó có xu hướng đang tăng, giá đang ở vùng không là gì

GU 24/11

khi nó quay lại phá luôn cái KLQT thì lúc này nó chạy tiếp diễn xu hướng chính. Thì ta lại lật mặt quay xe thôi…

Bình thường nếu giá ở vùng chưa là gì mà phá qua KLQT của xu hướng đó thì nó sẽ tới nơi bắt đầu xu hướng và tăng lên chứ nhỉ@@

1 Lượt thích

đây là cách e nhìn theo OB giải thích đc tại sao về vùng đó .đây chỉ là lệnh vào theo RE .

2 Lượt thích

oki mình cảm ơn. Mình chưa học OB nên sẽ tìm hiểu thử

đúng là nó sẽ về . nhưng nó phá qua thì cũng chịu thôi chứ biết sao bác. công việc của mh là lật mặt lại thôi

nếu học OB bác phải tẩy não tất cả :v

3 Lượt thích

Có nhiều cách giải thích.

1. Theo cấu trúc thị trường thì xu hướng hiện tại là đang giảm, ở h4 sẽ là 1 vùng fibo 0.5-0.618. Vùng H1 sẽ là 1 vùng tranh chấ quan trọng (giá hồi lại 1 cây rồi giảm cực mạnh)
  2. Nếu giải thích theo kiểu OB nữ thì đó là 1 vùng OB đẹp
2 Lượt thích

Nó đi như này thì phải

ở khung 4H thì nó đi như bạn vẽ. Nhưng mà mình trade khung M15 nên k hiểu sao nó chưa tới cản nào đã đổi chiều rồi.

2 Lượt thích

Bạn thử áp OB vào xem, liệu M, W, D, H4 có liên quan tới M15 hay ko nhé. Mình áp thử r, và có kết luận cho bản thân r

mình vẫn theo phương pháp thuần của anh Medio chứ mình chưa đọc OB. Nhiều bạn bảo học OB dễ tẩu hỏa nhập ma nên vẫn rén

1 Lượt thích

hôm ý tớ vào CE

1 Lượt thích

bác vào sell theo OB hay theo phương pháp thuần thế

price action Medio lai SMC ,Medio h bị cá mập bắt bài rồi nên phải cải tiến tý nếu thuần Medio phần lớn sẽ me buy trong hoàn cảnh này

1 Lượt thích

1 Lượt thích

dạ vâng. Em cảm ơn ạ

Anh cho em hỏi thêm chút là lệnh này dù thua nhưng đây có phải là một lênh mua đúng không ạ?

Ở những trường hợp như này thì lệnh mua của mình có là đúng không ạ?

lệnh này của bác nếu theo lí thuyết mua là đúng . nhưng theo mh k nên mua lại khi giá đã chạy gần đến đáy hoặc đỉnh như kia … thân

1 Lượt thích

Lệnh này mình có 1 SL y vậy (vì nó chưa chạm cái gì nên mình dự lên tiếp) nhưng sau đó được 1 lệnh sell xuống.

Trường hợp này mình vẫn chưa tìm được lý do không nên mua nên gặp lại vẫn mua thôi.

1 Lượt thích