Mình lại sai ở đâu vậy

1 Lượt thích

bạn chặn đầu xu hướng rồi, giá đã hình thành đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước. Tại thời điểm bạn đặt limit thì giá chưa phá được đáy cũ (cũng là gận nơi bạn đặt lệnh) và sau khi khớp lệnh của bạn thì giá phá đáy luôn
(đây là ý kiến của mình

1 Lượt thích

B tham khảo cách kẻ kl, nếu lệnh này đúng thì hòa vốn bạn nhé

2 Lượt thích

Bạn đã xác định được KLQT M15 là của xu hướng giảm, thì bạn đang vào một cơ hội mua ngược với xu hướng chính (xu hướng hồi) thì lệnh này dính SL là đúng rồi, phải đợi kết thúc sóng hồi và theo xu hướng chính.

Mình được lệnh Gu như này

Bác đánh con này đc là kinh đấy. Lọc nhiễu phải mã lever mới lọc đc hết mấy cặp như này

1 Lượt thích

Kl này chỗ nào vậy b

Vừa nhầm sàn

Mình còn chưa xem đến khung h1 hehe

Nếu hồi đẹp mình nghĩ nó có thể phá lên trên
image

1 Lượt thích

bác vẽ quả đồ thì này chuẩn quá, e cũng nghĩ nó chạy vậy :))

Mình muốn hỏi vào lệnh theo xh hồi ấy còn đợi đánh xh chính thì nói làm j b

mấy cặp chéo này phải thông thiên văn tường địa lý. Ngấm kỹ cách lọc nhiễu của Sếp Medio mới chơi đc

Mình nghĩ 1h nó không rõ sóng
Lệnh này thua có thể vì Kl 15’ không đẹp, gọi là đi ngang

2 Lượt thích

theo mình chỗ đó vẫn là cá hồi, lệnh đúng của bạn sở dĩ có cơ hội dời sl vì lúc đó bạn mới chỉ chặn sóng hổi, còn của chủ thớt thì đã chặn xh hướng nên sl thôi

Ngồi buồn thử cảm giác mạnh :sob:

5’; 3’ vẫn chưa rõ lắm
image

Là sao b mình chưa hiểu

ý của mình là: lệnh của bạn xuân nguyễn đưa ra thì lúc đó giá chạm lần 1 KLV của xu hướng tăng hồi thì lúc đó nó chỉ là sóng hồi nên gặp KLV nó bật lại và bạn ý có cơ hội dời SL khi được 1:1 or 1:2. Còn trường hợp của bạn thì do giá đã tạo đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước và đi về KLV nên khả năng nó phá luôn là cao nhất là nó lại thuận theo XH của TF lớn nữa

1 Lượt thích

Nhìn cái chart xấu vãi chưởng ra mà cứ cố đấm ăn xôi ném tiền vào làm gì. @@

1 Lượt thích