Mình lại sai ở đâu vậy

Lần 1 còn cơ hội hòa vốn, chứ lần 2 thì làm gì còn

1 Lượt thích

Nếu để ý kỹ thì lần 2 nó phá luôn mô hình vai đầu vai đi xuống và khả năng cái KLV ở nơi xu hướng tăng hồi kia cũng ko giữ chân được giá lâu đâu

Mình hỏi nguyên nhân dính sl
=>do chart xấu dính sl :sob:

Cái chỗ bạn cho rằng không là gì cả thì nó là keylevel fake theo cách anh Trung hay gọi, xu hướng M15 giảm, nên gặp KLV fake khả năng cao sẽ tiếp tục giảm, thêm nữa cái sóng hồi mà bạn vào lệnh, bạn vào lệnh tại KLV lần 2 thì tỷ lệ win sẽ thấp đi nhiều, vào lần 1 thì lệnh này bạn chỉ hòa (rời SL khi giá được khoản trên 1R và chạm đỉnh đáy gần nhất)

SL thì nói kiểu gì nó chả ra nguyên nhân. Mình không bình luận kiểu đó.
Mình chỉ bình luận về cách bạn trade thôi. Xấu thì đừng vào. Để đẹp thì hẵng vào, nếu có SL còn thoải mái hơn. Bên cạnh quản lý vốn khi trade, còn phải quản lý tâm lí để trade nữa.
Quay về với cái lệnh của bạn, nếu bạn đặt cược vào xu hướng tăng nhỏ thì trong lần chạm klv quan trọng lần đầu là bạn phải vào lệnh rồi chứ không phải đợi nó chạm lần thứ 2 mới vào.
Lần thứ 2 vào thì phải đợi xác nhận nến.

m vào y ntn nhưng tp xa, và sl :rofl:

Chạm lần 2 thì ko nên vào nữa bạn à. Vì lực mua lên lúc này đã yếu hơn lần đầu rồi

Cái này a zô lệnh sao vậy ạ

quả thật mấy cắp chéo không giám nhìn đồ thị nó luôn :))

Mấy eu. Gu au e nhìn đau cả mắt vẫn k hiểu ntn :rofl:. Bác hay oánh mã nào thế

1 Lượt thích

mình hiện tại chơi mỗi GU không chơi bất cứ 1 cặp nào khác, lúc trước có chơi cả EU

Tuần này cặp nào cũng chạy như điện tim đồ

Giá phá qua đáy sau đó hồi về vùng đáy cũ sao bác ý ko sell mà lại buy bác nhỉ ? chỗ bác ý kẻ đâu có phải là keylevel quan trọng, đỉnh sau cơ mà

Trên M15 xu hướng gần nhất chắc giải thích được cái bạn đang thắc mắc :face_with_thermometer: :face_with_thermometer: :face_with_thermometer:
Mà nó xoắn não thật

1 Lượt thích

Đêm rồi diễn giải 1 tí góc nhìn nhé. Cá nhân mình thấy bạn chọn cặp đi quá xấu, mình không trade mấy cặp xxxCAD với xxxCHF cũng vì đi ngang nhiều có tin thì giật mạnh lên giật mạnh xuống xong lại túc tắc đi ngang. Cái giả sử xem xét đánh ngược thì phải thấy lực nến mạnh có phản ứng đi lên nhưng mình thấy giá phá qua được chỗ “1 lực bán mạnh” đóng vài cây nến đi lên rồi mới đi xuống khi chưa chạm vùng KLVqt m15 của bạn thì cái xem xét mua lên sẽ khả thi hơn. Thân!

Bác này phân tích tỉ mỉ thật :joy::joy::joy:. Mình nhớ có clip youtobe anh Trung có nói chỉ cần đọc nến tại các keylv thôi

1 Lượt thích

Tất nhiên là đọc nến ở KLV nên mình mới giả sử vào đấy. còn trước khi giá đi đến KVL thì mình cũng nhìn tổng quan những cây nến xem momemtum thế nào

1 Lượt thích

Giá hồi lên qua đáy cũ nhưng chưa đến klqt đã đi xuống. Trong đầu nghĩ là nó phải lên đến klqt nên buy

1 Lượt thích