(Maxspeed) GBPUSD TF <m1 > , một vài cảm nhận trading simple

đây cũng là những cái mình đang trăn trở khá nhiều ngày , nhưng cứ từ từ dục tốc bất đạt , cứ dày công nghiên cứu sai rồi sửa … sau cùng mọi thứ cũng sẽ tốt lên thôi bạn …
mặc dù trade m1 nhưng mình nhận ra những lệnh ăn dày ít nhiều liên quan đến h4 h1 , chứ không đơn thuần là chỉ có m5 m1 mà ăn dài được đâu

1 Lượt thích

Bạn cứ trade m1 mình thì cảm thấy m1 và m3 cũng khá gần. rồi nhìn khung h1 h4 thấy nó dễ hơn đó. ko khó như mình tưởng chỉ vì mình đặt cái được mất vô thị trường nên rối kaka. Tui cũng ko mong ăn dày, chỉ ăn bền và sống được với trade là được. Tui cược phần còn lại của tuổi trung niên vào trade hết rồi. Cố lên thôi

đốt tàu rồi thì ở lại mà chiến thôi bác , miễn là không bỏ cuộc và đi đúng hướng thì không sớm thì muộn cũng sẽ có thành quả thôi bác .
trade cũng là 1 con đường khi mà ở tuổi trung niên của mình muốn master nó

1 Lượt thích

Hôm nay là ngày sell Gu đầy cảm xúc hahaha. Buy lúc 16g25 và đã tp

Cách đg trade hiện tại đã làm cách đây 2 năm nhưng thiếu 1 mảnh ghép nên lanh quanh cho đời mỏi mệt. Đến lúc tham gia Medio cũng hơn 6 tháng cũng ko trade đc. bực quá trade theo kiểu của tui 1 khung và ghép 1 mảnh ghép của Medio tự nhiên thấy đường giá chạy rồi từ đó cứ cải thiện chút chút. hết rồi (Bổ sung tính ra là mới trade cho đàng hoàng được hơn 2 tháng tí xíu. Nhớ lại khoảng thời gian trước streess thực sự vì xem như bỏ hết làm lại từ đầu 1 mình và bỏ hết những gì đã có đc hơn 12 năm)

mình thì lạc hướng từ lúc đi học thêm kiến thức , lúc đầu trade nhẹ nhàng lắm , sau thua có vài lệnh loạn hết cả lên … mặc dù đó là bản chất của cuộc chơi , học đủ các thể loại giờ chỉ có vài thứ dùng được …chỉ có cái tư duy nó mới hơn 1 chút … thế mà mất vài năm cứ đi vòng vòng
bác sell hay buy đây, TP về SL hay như thế nào :grinning_face_with_smiling_eyes:

Hihi GU sell lại Tp non rùi thôi kệ biết sau giờ khả năng tới đó từ từ vậy. Điểm vô đúng bài là quanh 3805 (tui vô thấp hơn gần 9 pips) SL 3813 Tp 7720 (dù nhìn thấy giá có thể về 3753 từ hôm qua nhưng ko dám tin nó sẽ về đó)

1 Lượt thích

Bác sell GU à. M k sell tại fibo mà đặt lệnh tại KLQT nên miss, dạo này cứ vào lệnh thì 1 là miss lệnh tp 2 là sl :frowning:

Giảm lại sell thấp hơn 1 tí đừng kì kèo quá với TT

1 Lượt thích

tại đợt này thua nhiều, nên muốn vào lệnh chắc cú hơn bác ạ. Htrc buy ngược xu hướng may mà quản lý chặt nên ăn đc 1R k thi lại tiếp tục chuỗi thua

2 Lượt thích

hehe , sao không tp về nơi bắt đầu xu hướng tăng , và kỳ vọng nó phá luôn đáy cũ …tiếc quá không xem chart , buổi tối bận setup lại cái bàn , chồng 2 cái màn lên nhau cho ngầu thế là lỡ kèo đẹp

thấy mà ko tin nó sẽ ra như vậy. Tối qua đã thấy rồi và biết tối qua lỡ kèo thì hôm nay giá sẽ hồi lại để sell tiếp mà ko tin nó sẽ về nơi tui thấy. Biết sao giờ luyện từ từ vậy

bác dính SL nhiều quá nên nghỉ ngơi 1 cỡ 3-4 hôm không nhìn chart nữa xem , để đầu óc nghỉ ngơi rồi quay lại thị trường với tâm trạng mới .
chủ yếu là để quên đi cái tiếc khi mất tiền , con người thường hay đau đáu vấn đề đấy và rất khó tỉnh táo trong trường hợp này

haha, lần sau bác TP về đấy nó đi được 1 nữa thì quay đầu .
Qua mình có 1 lệnh buy lúc 11h , muộn quá nên kéo SL hoà rồi đi ngủ … sáng dậy thấy nó test entry rồi đi lên , cơ bản là quen rồi

Tại hôm nay có kèo “k là gì” đẹp mà bác, M cũng nhận định nó xuống tiếp. Mà sau 2 tháng có lãi, t8 âm. Cái tâm lý mình cần vượt qua là, nếu sl thì phải bỏ luôn, nhưng vẫn cứ bị cứng nhắc kiểu nó phá KLQT r mà vẫn tìm lệnh theo bài theo lý thuyết dow ấy, chưa sửa đc. Biết rõ m cần cải thiện cái gì mà mấy tuần nay vẫn mắc phải :frowning:

nó phụ thuộc vào dxy quá, mỗi con 1 kiểu, GU về đáy cũ, EU về fibo, AU về KLQT. m cũng hụt gu ở klqt

2 Lượt thích

fibo trùng đáy cũ đẹp mà bác k vào à, sau khi sml nhiều quá giờ m chỉ dám vào lại KLQT :))

m chỉ vào klqt vs key fake ( key qt tf nhỏ) thôi. đỉnh đáy cũ thường rộng, khó xđ, vs lại rr thấp

1 Lượt thích