(Maxspeed) GBPUSD TF <m1 > , một vài cảm nhận trading simple

Đang bắt đầu lại mà gặp bài này của bác thấy hơi ghê =))
Chúc mừng pác

1 Lượt thích

Đừng để rơi vào bẫy thu thập quá nhiều kiến thức .Sau quãng thời gian cặm cụi đọc khá nhiều đầu sách và thấy bội thực thì mình giảm tần suất được , giờ chỉ ngồi nghĩ xem mình cần gì và thiếu gì rồi tìm tài liệu sau , đọc mà thấy cái gì thực hành được thì nghỉ đọc mai thực hành luôn cho nóng .
Chứ cứ đọc nhiều nhiều nhiều mà không chịu làm thì cơ bản kiến thức chỉ để đi khè thiên hạn :grin:

1 Lượt thích

Hehe , bài viết chỉ mang tính chất tham khảo , một phần nó giúp mình rèn luyện mỗi ngày , 2 là để thời gian đợi kèo khung lớn nó bớt chán

1 Lượt thích

Thời gian em bí bách lắm nên đọc một quyển cũng phải 1 tháng mới hết. Vừa nghiền ngẫm được nhưng có khi quên hết trước đó. Phần lớn thời gian dảnh em vẫn dành cho thị trường với học thêm ngôn ngữ nên việc đọc như một thói quen hằng ngày vậy. Ngày 2 lần ai cũng phải đánh răng ^^

1 Lượt thích

Ngôn ngữ mới thì cũng nhức não lắm đây , Tuy nhiên ngoài đọc ra thì cũng có thể kết hợp thêm nghe audio book vào những thời gian rảnh hoặc làm việc gì đó k liên quan đến đầu óc , tay chân làm đầu óc suôi theo những câu chữ … Bay bổng phết đấy bác

3 Lượt thích

Hehe, gì chứ audio với podcast thì ngày nào em cũng nghe. Căn bản làm thêm mà quán xá dịch dạc nên cứ cắm cái tai nghe vô mà bay bổng thôi bác ^^

1 Lượt thích

Thế là ok rồi , nghe nhiều cũng đả thông tư tưởng nhiều lắm . Càng đọc càng nghe thì mới thấy những người không chịu đọc với nghe sách thiệt thòi như thế nào .
Cơ mà ngoài rèn tri thức ra còn phải luyện thể nữa bác , cho nó văn võ song toàn , bộ dáng thư sinh thời này họ coi nhu nhược mất

1 Lượt thích

Bác cũng vậy nhé ^^, ngoài cv với trade ra thì cố gắng rèn luyện thân thể nữa, dạo gần đây em chỉ toàn chống đẩy với swap thôi. Mỗi ngày 15 20’ lấy lại tinh thần vậy cũng đỡ ì ạch.

1 Lượt thích

Haha , chuẩn bài rồi … Không cần màu mè gì cứ squat , chống đẩy , kéo xà là đủ … Giống trading giữ cho mọi thứ thật đơn giản là được

1 Lượt thích

Mình trade m3 sẽ chuyển m1 luôn hihi.

1 Lượt thích

tuỳ độ đam mê tốc độ của bạn nha , biết chờ đợi thì 15S vẫn đẹp long lanh rõ ràng rành mạch

dễ trade hơn mn nghĩ nhiều chỉ có cái ko win nhiều pips và canh chart nhưng day trade như vậy mà bền bỉ thì lợi nhuận kinh khủng. (có thể mình trade khác bạn 1 tí giá đi đâu mình đi đó. Đang sắp xếp lại 1 tí chỗ này)

1 Lượt thích

không có công thức chung đâu b , nếu muốn có lợi nhuận lâu dài thì bắt buộc lại phải có lối đi riêng , hợp với bản tánh của mình …mình bây giờ 1 là D1 , 2 là m1 … những khung khác thì không thấy có cảm tình , đánh m15 theo ae toàn sấp mặt thôi … giờ mình cũng đang nghiên cứu thêm những khung thời gian dài để hướng tới những lúc bận bịu không ngồi canh chart được

1 Lượt thích

ừm nó phải phù hợp với mình nên trước đó ko trade được. sau ráp cái trước mình trade HHHL LLLH với điểm đảo chiều của Medio thì trade được và trade khung nhỏ luôn nhưng cần điều chỉnh vì chỉ nhìn được gần xịt (giá trong SW trade hơi bị ngon) mà chưa nhìn xa hơn được (khi giá chạy mượt khung lớn hơn khung trade thì lỡ kèo). Và tập gồng lời nữa hihi

1 Lượt thích

mấu chốt là phải gồng lời , vì RR 1:1 rất rễ , nhưng quá nhiều cơ hội nên ăn non thì về lâu về dài vẫn lỗ vốn , nhưng mà m1 nó hay đi ngắn đa số toàn hoà vốn với lỗ nhẹ ,lâu lâu nó mới đi 1 mạch

1 Lượt thích

Bàn về gồng lời có ngay ví dụ luôn. US30 tối qua chỉ gồng đc 1 đoạn là thoát (R :R cũng trên 3) sau đó giá đi thêm 1 đoạn nữa gần gấp đôi đoạn đầu. Còn phải luyện tập nhiều…

1 Lượt thích

nói chung là hãy biết đủ thôi bạn , tham lam đâu có được thêm điều gì đâu , cứ ăn được ít nào thì hay ít đó , cứ 2-3 R rồi lâu ngày nó sẽ nhiều lên thôi , chứ muốn ăn cả con sóng nó khó lắm nha

3 Lượt thích

Vì mình thấy hoài mà hôm qua là trade đảo chiều US30 đoạn sau mới là đúng bài break and rettest. thank you

1 Lượt thích

về lâu về dài muốn ăn nhiều thì bắt buộc phải đánh theo trend , lên chỉ tìm kiếm mua , giảm thì tìm cơ hộ bán , hồi thì phải bỏ qua .
Chỉ chọn được một kiểu mà thôi , nếu cứ tham vào giao dịch các tình huống thì rất khó để có được kết quả nhất quán

2 Lượt thích

chính xác bạn. mình đang sắp xếp lại. đã ghép được vài mảnh ghép nhưng còn lộn xộn và ko theo xu thế lớn nên giá cứ dẫn đi đâu thì theo đó nên lỡ nhiều đoạn thị trường đẹp (lúc tt khó khăn trade cực ngọt nhưng khi tt ngọt thì lỡ kèo như hôm nay).

1 Lượt thích