Mặc cả với thị trường

Mình đã đặt lệnh trên tradingview và trên icmarket với thông số y hệt nhưng sàn đã không khớp, thiếu mất 0,8pip còn trên trandingview lại khớp. Sau khi không khớp giá vẫn quay lại 1 lần nữa để đón mình nhưng vì mặc cả với thị trường 1 vài pip mà lại lỡ. Chút tiếc nuối cho cuối tuần :cry:

8 Lượt thích

Trời. thấy bác review. e vào ngó thấy giá bay dã man.
Đồng cảm :handshake:

1 Lượt thích

Haha em cũng miss lệnh này do mà cả giống bác :))

2 Lượt thích

Trên trading view là chart oanda hoặc fxcm. Có thể lệch nhau chút đỉnh.

3 Lượt thích

Mình đón đc tàu này ở 0.71751. Con này chạy đẹp phết, cho vào list từ tuần trước :))

1 Lượt thích

Vậy chúc mừng bác. Tp ngập mồm rồi

2 Lượt thích

Em cũng vừa miss con GJ vì mặc cả 1 pip đây bác ạ :frowning: Cây nến đỏ đầu tiên chưa kịp vào lệnh giá đã quay đầu, cây nến thứ 2 về đón mình nhưng mặc cả 1pip nên … Đúng là đau mà

2 Lượt thích

Bác đặt limit hay nhỉ, mình toàn đặt ở mép trên luôn, chứ kbh đặt ở giữa hoặc dưới key lv như này. ko biết bác có kinh nghiệm gì ko?

1 Lượt thích

Thường thì khi mình đặt limit ở đỉnh cũ/đáy cũ thì mình hay đặt ở giữa vùng giá. Còn nếu đặt limit ở KLQT thì mình hay đặt ở mép trên bác ạ. Vì mình thấy đỉnh/đáy cũ nó không được chắc chắn lắm, mình thấy thường giá sẽ đâm vào vùng giá đó luôn. Đặt ở tầm đó cũng giúp tối ưu RR thêm 1 chút nữa nên mình hay làm vậy chứ cũng không có kinh nghiệm gì đặc biệt đâu ạ

3 Lượt thích

Hôm nay thị trường đẹp cho nên chắc các bác vả market phù mỏ luôn rồi nhỉ!
Mình cũng bị hụt cặp NU y hệt chủ topic :sweat_smile:
Hơi man mát buồn nhưng tự động viên rằng “cơ hộ còn đầy, miễn là còn sống thì thành công soon thôi” :laughing:

1 Lượt thích

Tiếp tục đợi đi bác. Kiểu gì chả có điểm vào nữa.

1 Lượt thích

Mình đặt nơi có đi qua nhiều cây nến ở đáy ấy

1 Lượt thích

Tuy tiếc nhưng không bị fomo như ngày trước nên cảm thấy cũng là một bài học để rèn luyện tâm lý. Thắng thêm 1 lệnh cũng k giúp ta giàu lên đc. Phải thật bình tĩnh :sweat_smile:

ok, ty bạn cho mình 1 cái nhìn khác ở đỉnh/đáy cũ. Cách lý giải của bạn hợp lý đó, mình thường lười đặt limit ở đỉnh/đáy cũ vì tỷ lệ RR nó ko đc tốt. Với cách của bạn, mình sẽ áp dụng vào những trường hợp của mình để tăng RR…

1 Lượt thích

Nhiều người bị hụt lệnh này nhỉ, mình nghĩ là mình biết lý do đấy, tối nay sẽ làm bài review và chia sẻ tip cho mng…

1 Lượt thích

úi. Bắt đúng đáy luôn à. Ác thế :scream:

Tham lam =)))))))))))))

AUD cũng thế này, bác đặt lệnh cặp đấy chắc sẽ khớp :laughing:

2 Lượt thích

Chuẩn rồi, mình bắt được em AU cho nên đỡ hờn con NU :sweat_smile:

úi rùi, có là gì luôn chứ ko phải không là gì :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:
10h hôm qua nó đóng 1 cây phá m15 luôn :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face: