LỜI CHIA TAY không hề dễ nói...Tạm biệt!

Tính đến hiện tại cũng đã gần 1 năm kể từ khi mình bắt đầu hành trình chia sẻ về Trading trên Youtube. Một năm không phải hành trình dài với một đời người, nhưng chắc chắn đây sẽ là những ngày tháng đáng tự hào của mình để nghĩ lại khi về già.
Mấy ngày nay khi Thiền trở lại, mình tĩnh tâm suy nghĩ thấy cuộc sống của mình giờ có nhiều thứ thay đổi quá, vui có, buồn có, áp lực cũng có.
Áp lực khi nghĩ ý tưởng, khi muốn nội dung ngày càng phải hay hơn, cung cấp nhiều giá trị hơn,…
Áp lực nhìn đọc được những comment trên Youtube, cháy tài khoản, vẫn đang mù quáng mơ mộng vài ngày x2, x3
Áp lực khi nhìn vào sự nát bét của Forex, Crypto ở VN thời điểm hiện tại, lừa đảo - đa cấp, dần dần chắc chẳng còn ai tin vào Forex nữa.
Áp lực chơi xấu từ nhiều thành phần khi những gì mình làm trực tiếp hoặc gián tiếp “đá vào bát cơm” của họ…
Áp lực từ chính bản thân mình, liệu cứ tiếp tục mình có vì tiền, vì danh vọng mà biến chất hay không…
Mình chỉ mong giữ một cuộc sống " Sáng ra trà đá, tối ngồi trade". Cũng mệt mỏi rồi nên mình xin được phép dừng lại và quay về cuộc sống cũ… Không làm video Youtube, Khóa học sẽ dừng nhận Học viên mới, dừng tương tác,…
Còn Khóa học, Hội quán mình sẽ vẫn duy trì máy chủ để mọi người vẫn có thể vào học và xem lại.
Cảm ơn mọi người đã đồng hành cùng mình trong suốt chặng đường vừa qua. Cảm ơn những lời động viên, những thành viên rất nhiệt tình của Hội quán từ những ngày đầu như Sơn, Dũng, Quyết, Đức, Lechip, anh Vufan,…còn rất nhiều anh em nữa mà mình xin lỗi không liệt kệ hết ra được ở đây.
Điều mình vui nhất là anh em đã tiến bộ rất nhiều và luôn nhiệt tình hỗ trợ những bạn mới. Nhớ ngày nào anh Vufan còn email hỏi em mấy câu hỏi cơ bản mà giờ trade đã pro “củ hành” GU rất nhiều lần rồi.
Mọi người hãy lấy đó là những động lực để tiếp tục. Mình tin mọi người cũng sẽ tự bước đi trong thị trường được mà không cần phải nhờ vào ai, hãy tin vào bản thân mình thay vì người khác nhé!
Cảm ơn mọi người rất nhiều! Chúc mọi người tiếp tục vững bước trên thị trường.
Tạm biệt!
P/s: Người ngư dân có một mùa cá bội thu. Chào mừng ngày 1/4. Bao nhiêu anh em hôm nay ăn cá nhỉ? Vui vẻ một chút thế thôi. Anh em nào hôm nay ăn cá thì rút kinh nghiệm chờ lần “thả cá” sang năm của mình nhé :sweat_smile:

71 Lượt thích

thật buồn nhưng phải tôn trọng quyết định của add thui. chúc add sức khỏe, thành công. mong 1 thời gian nữa add quay lại với anh e.

1 Lượt thích

Tôn trọng quyết định a medio. Chúc anh may mắn và sức khoẻ.
Ps: còn 2 video vào lệnh chuẩn theo medio và về hưu sớm em mong ngóng từng ngày có ra tiếp không ạ. Hic

2 Lượt thích

Hụt hẫn quá anh ơi. Cảm ơn anh về tất cả! (Hi vọng 1/4)

1 Lượt thích

Cảm ơn Trung, tôn trọng quyết định của bạn. Hy vọng bạn vẫn đứng sau ủng hộ các thành viên. Và thời điểm đẹp trời nào đó, ý tưởng sáng tạo lại đến, áp lực trôi qua, bạn lại làm tiếp video, làm tiếp khóa học.

2 Lượt thích

:)) qua hôm nay ngày mai ta sẽ

2 Lượt thích

Vững tin lên a nhé! Cứ làm gì mà mình cảm thấy vui tâm an lành là được!!!

1 Lượt thích

Đến thứ 5 ngày “1/4” này tròn 8 tháng gắn bó với Medio

1 Lượt thích

Anh em có ai để ý hôm nay là ngày 1/4 ko nhỉ? :thinking: :thinking: :thinking:
Sau khi phân tích các thứ thì có gì đó lấn cấn ở đây nhỉ?! :thinking: :thinking: :thinking:

8 Lượt thích

em đang chờ ad lên hình 2 cái mục cuối đây, xâu khẩu vị quá.
Thôi thì admin cố gắng lên nha, khi nào có cảm hứng thì quay lại làm tiếp.

1 Lượt thích

Pha phá vỡ giả của admin ngày 1.4 à :slight_smile:

9 Lượt thích

buồn thiệt chứ .mình cũng hi vọng đây chỉ là phá vỡ giả

2 Lượt thích

thật sự rất tiếc nhưng e thấy vậy thì đúng với mục đích sống và trade của a, ko tranh đua với đời, không phật lòng ai cả, sống và hưởng thụ theo cách của mình. tôn trọng quyết định của a. cảm ơn a

1 Lượt thích

Hãy tập trung vào những người tin bạn dù bị lừa nhiều lần nhưng vẫn tin Medio. Chúc bạn sức khỏe bình an và hạnh phúc

1 Lượt thích

Mong một ngày được gặp Medio. Tất cả những gì bạn chia sẻ là tài sản quý giá nhất của mình trong cuộc đời này. Mình biết ơn, biết ơn, và biết ơn… vì tất cả những gì bạn đã chia sẻ. Từ khi mình biết đến forex mình đã luôn tin đây là cái nghề tuyệt vời nhất trên thế giới này. Là thứ mà mình sẽ làm nó, theo đuổi nó, đam mê nó… Cảm ơn và biết ơn bạn thật nhiều. Tất cả những gì bạn đã chia sẻ nó đã là một di sản quý giá vô cùng rồi. Kể từ khi mình biết đến forex, tiền mất trên thị trường, tiền đi học cũng đâu đó vài chục ngàn đô. Mà không hiểu rõ được 2 từ xu hướng. Chỉ đến khi được học hỏi từ Medio. Và còn rất rất nhiều giá trị khác nữa. Biết ơn và cảm ơn bạn rất nhiều và mãi mãi… Mong 1 ngày được ngồi trà đá cùng bạn ở đâu đó trên thế giới này!

5 Lượt thích

Lời chia tay không hề dễ nói, nên ad chọn ngày cá tháng tư để nói cho dễ :blush:

3 Lượt thích

Mình là thành viên mà còn nghiện hội quán thì người tự tay xây dựng, chăm chút khó nói lời tạm biệt đc lắm. Có lẽ là lời tâm sự thật trong ngày nói dối.

2 Lượt thích

Cuộc đời là Vô Thường. Chính vì Vô Thường nên chắc rằng tất cả rồi phải đến lúc kết thúc. Cũng vì Vô Thường nên chắc rằng sự kết thúc này sẽ bắt đầu một khởi đầu mới. Chúc mọi người 1/4 vui vẻ.

1 Lượt thích

mình cũng mới mua khoá học trọn đời đc hơn 2 tháng. Lúc mua xong 1 thời gian thì cũng nghe láng máng medio sẽ về hưu. Tuy mình rất ít đặt câu hỏi hay là comment trên các bài viết. Nhưng mình cũng rất hay vào theo dõi . Ae trong hội quán có rất nhiều anh em tâm huyết, không ngại sẻ chia cả kinh nghiệm lẫn sai lầm. Và tuyệt vời hơn nữa là cả medio cũng đồng hành cùng mọi ng trong đó. Nay medio nói lời tạm biệt chắc ae cũng ko hẳn bất ngờ. Ae trong hội quán đều rất tôn trọng quyết định của medio. Tuy nhiên mình còn có 1 thắc mắc . Mình không nhớ rõ, nhưng khoá học và hội quán mở ra mới hơn 6 tháng. Trong đó có 2 loại 1 năm và trọn đời. Bây giờ medio nói ko nhận thêm học viên nữa thì là chuyện bình thường. Tuy nhiên hội quán chưa đc 1 năm mà medio đã nói lời chia tay. Mình xin hỏi như vậy mua khoá học 1 năm và trọn đời có khác gì nhau. Mình mua gói trọn đời hy vọng sau 1 năm mọi thứ đã thẩm thấu qua thời gian, sẽ có cái hay ho hơn mà medio sẽ nói chứ k phải lời chia tay sớm như vậy.

3 Lượt thích

đang khá là buồn thì thấy mọi người nhắc đến 1/4, chưa sáng đã được ăn cá rùi :))

3 Lượt thích