Lệnh Toang EU ngày 28/10. Nhờ mn review lại giúp mình

Lệnh này giá chạy xong mấy hôm mà vẫn chưa hiểu toang do đâu
nhờ Ad và ae xem lại giúp mình với

1 Lượt thích

mới học bài 9 xong áp dụng liền, và kết quả là…kkk

Tui cũng áp dụng liền cặp EU và kết quả là … toang. Nhưng ăn lại đc lệnh Sell

1 Lượt thích

mình sell cặp này vừa mới ăn được 10r hơn

vào m15 tìm điểm sell

1 Lượt thích

Đoạn này mình cũng canh buy lên, nhưng không có điểm vào nên chỉ đứng nhìn. Cũng chưa lý giải được vì sao nó đi như vậy (Khi backtest thì mình cũng nhận thấy trung bình 1-2 tháng sẽ có 1 kèo mà nó đi chưa giải thích được như thế này).

Với mình, cái OB mà bác cho nó là OB để vào lệnh ấy, nó không có ý nghĩa ở m5, vì nó chỉ là râu nến khi được nhìn ở m5.

Cũng có thể bác cho rằng đó là OB của m2. Khi ấy, cần chúng ta phân tích lại trên m2 để xem có điều gì thay đổi hay không. Lúc này:

• M2 là tf vào lệnh
  • M1 là tf lọc nhiễu, xác nhận lại

Nhưng cũng cần nhớ rằng, tf nhỏ thì độ nhiễu càng lớn… chưa kể cta đang dùng m1 lọc nhiễu cho m2 => 1 cây nến m2 chỉ được lọc bằng 2 cây nến m1, không phải là 1 cách lọc nhiễu chính xác cho lắm (Đó cũng là lý do mình ko hứng thú trade tf nhỏ vì điểm mù quá lớn).

TH này nếu chỗ đó có OB của m5 thì mình cũng sẽ vào lệnh Buy giống bác thôi.

6 Lượt thích

Cảm ơn bác
Lệnh này mình lấn cấn 1 trong 2 chỗ

• xác định cấu trúc giảm trước đó sai nên dẫn đến điểm đảo chiều sai
  • xác định sai khối Ob để buy ( mình cũng nghiêng về cái này )
    D
1 Lượt thích

Mình xem trường hợp này thì mình cũng có suy nghĩ sẽ buy lên. Còn việc vì sao nó giảm tiếp thì nói thật mình không biết.

Nhưng mình có vài góp ý nhỏ mong nó giúp được cho bạn

Điều kiện để vào lệnh.

Việc nhận định giá phá này phá kia, đảo chiều hay tiếp diễn xu hướng để vào lệnh thì đó chỉ là 1 điều kiện để vào lệnh thôi.
Có nghĩa là lúc này bạn đã chuyển từ trạng thái “chờ không biết nên mua hay nên bán” sang trạng thái “biết nên mua/bán và đang đợi giá hồi lại để có thể vào lệnh”.

=> Giờ thì cần 1 điều kiện nữa mới được vào lệnh: Điều kiện đó thường là có OB chưa sử dụng ở KLQT. Và vào lệnh ở khối OB chưa sử dụng đó

Ở trường hợp này không có khối OB chưa sử dụng.

Nó không có khối OB chưa sử dụng đúng và đủ ở xu hướng lớn

Xu hướng nhỏ cũng không có luôn

=> Vì thế không đủ điều kiện để vào lệnh.
Nếu để vào lệnh thì chỉ có vào lệnh được ở đây và SL rộng ra tránh stophunt

Nhưng mọi thứ không có gì tuyệt đối, nếu thích an toàn thì cũng không nên vào lệnh khi không có OB chưa sử dụng. Nên đợi xác nhận nữa.
Đó cũng chính là lý do tại sao lệnh BTC ở những bài trước mình lại không vào luôn theo cấu trúc thị trường mà đợi thêm xác nhận dù cuối cùng nó lại đi đúng theo phân tích. (Lot lớn hơn nên mình muốn an toàn hơn)

10 Lượt thích

Cảm ơn Medio nhé,

mình đky khóa học được 5 tháng mà bận chưa tập trung được,

mới tập trung trade và giao lưu với ae hội quán tầm 6 tuần gần đây.

mà đen cái đợt mình vào ad bị ốm hay sao cũng chỉ được có mấy ae bảo ban nhau.

Về lệnh của mình thì mình cũng nghiêng về giá chạy kiểu " Không biết là tại sao". tuy nhiên vẫn mong được ae chia sẽ xem có đúng do xác xuất không, hay do mình còn thiếu kinh nghiệm.
Chỗ Ob thật ra lúc đó mình vẽ ở dưới cơ, tuy nhiên là đã mường tượng được tại sao sai rồi.
Mình thấy OB tuy dễ vẽ nhưng cũng khá là muôn màu, đúng là phải mất tầm 2 tháng thực chiến mới ngấm được hết OB,

P/s 1: Nếu có bài tổng hợp các kiểu hình thực tế Ob cho ae để tránh sai thì thật tốt
P/s 2: Mình tổng hợp lại về trường hợp chung như thế này không biết có đúng ko
P/s 3: Tuần này có Medio vào góp ý review lệnh ae xôm hẳn

3..

1 Lượt thích

Qua kinh nghiệm của mình thì nhận định “OB con kiểu 2” có khả năng đảo chiều xu hướng hồi mạnh hơn “OB con kiểu 1”.

1 Lượt thích

Ý bạn là phản ứng hay là bị phá qua

là giá phản ứng ấy bạn, mình ghi thiếu chữ hồi

1 Lượt thích

Vẫn thắc mắc giống bác ở OB lớn kiểu 3, e thì thường limit lưng chừng canh sao cho cái sl nó k nhiều pip là được

2 tình huống này đi rất là giống nhau

xu hướng hiện tại m5 đang giảm chưa phá được xu hướng giảm bạn vào buy thua đúng rồi

Quan điểm của mình