Thắc mắc về CTTT x OB cặp GU ngày 03/11

Cho mình hỏi tại sao giá phá điểm đảo chiều xu hướng (tức khối OB csd sau KLQT M2) nhưng sau đó vẫn tiếp diễn xu hướng, vẫn tiếp tục giảm sâu.
Mình đã kiểm tra TF lớn hơn và nhỏ hơn thấy nơi giá bắt đầu giảm không trùng fibo 0,5 - 0,618 hay vùng cản nào cả. Phải chăng xuống TF nhỏ sẽ nhiễu đến khối OB, giá chỉ stophunt khối OB???

3 Lượt thích

Khung nhỏ thì mình ko có kinh nghiệm cho lắm, nên giá đi như vậy thì khả năng cao cái OB mà bạn xác định có khi ko phải là OB. M2 lọc nhiễu bằng M1 phần nào đó sẽ không được chính xác như các TF lớn hơn.

3 Lượt thích

Mình cũng để ý đoạn này. Nhưng bởi vì OB này là của M2 nên phải xuống TF bé hơn cả TF 1p để kiểm tra nên nếu chỉ nhìn m1 m2 để kết luận thì khả năng chính xác bị thấp đi nhiều. Đoạn này bạn tham khảo bài Trade không dấu dốt 8 nhé

1 Lượt thích

Mình cũng không dám vào lệnh ở TF nhỏ như thế này. Tình cờ thấy trường hợp khó nên nhờ các bạn giải đáp. Cảm ơn!!!

1 Lượt thích

đoạn đó mình cũng có xem, check ở tf 30s vẫn thấy nó chưa sử dụng. Cũng thắc mắc giống bạn

1 Lượt thích

Đây là cách mình nhìn và hướng mình xử lý bạn tham khảo thử nhé

Nhưng mà với những trường hợp như này

thì lại cần phải cẩn thận và thận trọng hơn vì khả năng sai cũng sẽ cao hơn. Lúc này mình vẫn xác định đảo chiều thôi và sẽ TP ngắn. Có điều giờ mình tập trung vào hướng xử lý và đợi xác nhận.

1. Với trường hợp tự tin.

Biểu đồ nó đẹp thì mình có thể đặt lệnh limit ở nơi bắt đầu xu hướng tăng nếu không thích phải đợi

2. Còn với trường hợp không tự tin

Lúc này mình có 2 hướng xử lý nhỏ như sau.

2.1 Đợi đảo chiều xu hướng khung nhỏ

Cái này mình hay nói rất nhiều hội quán rồi. Nhưng còn 1 cách nữa mà mình ít nói đến vì nó không tốt bằng.

2.2 Đợi dấu hiệu từ nến

Cái này thuần price action này. Đó là mình đợi dấu hiệu từ nến. Đại loại như này

Đây là cách mình làm như ở lệnh cuối cùng trong video youtube gần nhất. Nhưng mình không khuyến khích làm bằng cách 1.

4 Lượt thích

Chỉ nhìn gần thế này mình cũng buy :v.
Mình biết những lệnh khó hiểu nhất nó hay nằm ở những nơi kiểu như thế này
Đối với lệnh Buy
Đường trắng là của TF lớn, còn bạn đang vào lệnh ở TF nhỏ, nhỏ hơn khá nhiều.
Mình thì có đáp án cho bọn này rồi, còn bạn cứ để ý sẽ có đáp án như mình thôi :).

Khi bạn vào lệnh buy, tự tin nó đi xa thì nó đột ngột quay đầu ở cái chỗ bạn nghĩ nó không là gì cả :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face: :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích