Lênh không giải thích được - backtest GU 31/3/2021 - 16:00

Trên H1:

Giá sau kh iphá keylevel QT của M15 thì chạy chưa chạm vào một vùng cản nào bên dưới thì hồi về keylevel QT. Chính vì vậy mình kỳ vọng sẽ giảm tiếp. Khi giá hồi về mình không đợi sóng hồi này đảo chiều mà vào luôn một lệnh limit. Kết quả là dính SL.
Ngồi phân tích lại thì không hiểu mình bị sai chỗ nào. Mong mọi người cho ý kiến giúp.
Cảm ơn anh em trader.

2 Lượt thích

bác tham khảo xem có nhận ra được gì không nhé.

4 Lượt thích

Ý bạn có phải nhìn con sóng nhỏ hơn thì H1 và M15 đang cùng tăng,
Chính vì vậy mình vào lệnh này là ko nên?
Mình chưa hiểu lắm ý bạn thì phải.
Sorry bạn, mình còn mới nên chưa hiểu ý lắm

2 Lượt thích

map nâng cao, để cao thủ trả lời thôi, m chịu :rofl:

Mình ko nghĩ đây là nâng cao mà chắc do mình hiểu sai chỗ nào đó thôi.
Vì mình thấy nó khá giống lệnh Medio đăng ở phần CTTT 2.

1 Lượt thích

Chỗ bạn bảo ko phải keylevel thì xem ở m30 , chứ ai lên h2 xem, sai cơ bản rồi bạn

1 Lượt thích
4 Lượt thích

Mình xem clip của Medio, Medio có xác nhận có 2 bước cần xem lại khi xét Keylevel QT là 2 khung kế cận.
(Còn cái này vào H4 thì nó 1 cây đỏ nên mình không nói tới rồi)
Hơn nữa với cách chạy của giá sau này thì mình thêm xác nhận đó ko là keylevel QT.
Mình đã thua 2 lệnh liên tiếp vì lầm đó là keylevelQT.

Ôi trời, cám ơn bạn, ngay đoạn mình đang backtest luôn. Clip này mình chưa coi :smiley:

2 Lượt thích

Bạn nói vậy thì thôi, bạn sai từ cái đó rồi thì cái sau bạn cũng sai cái kl ở bên trên chứ k phải chỗ bạn vào lệnh, khung kế cận h1 là h2 và m30, xem ở. M30 nó vậy rồi còn gì rõ ràng hơn nữa

1 Lượt thích

Bạn coi lại clip @buitrongdung xem sẽ rõ nha. Medio cũng xác định vùng đó không là keylevel QT.
Cùng học tập mà, đừng cay cú :smiley:

các bạn newbie khi vào hội quán nên xem hết các bài của anh Medio. xem đến khi nào mà nhìn một bài backtest mà nhớ luôn là anh Medio có vào lệnh lúc đó thì tốt nghiệp được vòng gửi xe nhé. :smiley:

1 Lượt thích

Mình mới đăng ký khóa học hôm qua, chưa qua vòng gởi xe là phải :grin:

Cái đó tui xem lâu rồi, lệnh đó tui cũng vào nhưng tp, tui xác định đúng kl nhé, bạn ko chấp nhận mình sai thì thôi vậy

Lệnh này hơi tiếc là Medio ko thua mà chỉ hòa vốn nên ko thấy phần giải thích. Nhưng học được thêm 1 điều là keylevel QT của M15 giảm mình đã sai.
Không biết những trường hợp không thể giải thích này có cách nào giải thích để đỡ ức chế không @buitrongdung

tắt biểu đồ đi ngủ là hết ức chế.

1 Lượt thích

:grin: :grin: :grin:
Vấn đề mình muốn tìm cách giải quyết để lần sau không mắc lỗi sai tương tự

không trade trường hợp này nữa là là không mắc lỗi tương tự :smiley:

do mình thấy nó giống lệnh trong mấy phần CTTT của Medio đưa nên mới cố đấm ăn xôi :grin:
Ok thôi tạm bỏ qua, lưu vào khung, 1 năm nữa biết đâu tìm ra cách giải quyết :smiley:

đây là cách nghĩ của mình, xem lại cũng vào 1 lệnh như kia mà m chỉ hoà thôi vì nó đến đỉnh cũ xh tăng m rời sl luôn

1 Lượt thích