Lênh không giải thích được - backtest GU 31/3/2021 - 16:00

Cám ơn bạn. Lệnh mình dính SL đúng là do mình đã xác định sai KeylevelQT của M15 giảm.
Đúng là sai keylevel hậu quả khôn lường thật.

hộ m au hôm qua luôn vs=))

1 Lượt thích

Đây là nhận định từ phía mình thôi, còn kb sai hay đúng nhiều khi giá chạy r mình tự làm cho nó đúng theo ý mình ấy :))

2 Lượt thích

Đây bạn, suy nghĩ của mình

2 Lượt thích

Mình có chút phản biện nhỏ với cấu trúc bạn đang phân tích nhé
1: Cái Hướng hồi bạn vẽ và sau đó suy luận ra KL M15 đúng, nhưng hình như bạn quên rằng để vùng đó thành KLM15, thì nó phải phá đỉnh cũ của hướng hồi cái đã, đúng k nhỉ??? Vậy giá chạm đỉnh đi xuống chứ chưa hề phá? So Why?? tại sao chỗ đó lại gọi là KLQT của M15 được, Góc nhìn của mình ở Chart M15 là như này

vậy phần bên phải của XH hiện tại, chúng ta xét, vậy chúng ta có gì??? bạn xem thử
Đây là góc nhìn của mình, mình cũng mới học thôi, cùng góp ý nhé

1 Lượt thích

M xd KLQT ntn cơ.

M nghĩ giống bạn… th này sell nhiều ưu thế hơn

1 Lượt thích

yes, đập tayyyy cái nhé @@@

1 Lượt thích

Mình nghĩ vậy thôi, mà mình thấy cũng logic mà?, Giá phá qua cái đó thì sell là rất ok tai vì nó hình thành xu hướng giảm, còn chưa thì nó có thể hổi về đỉnh của cái hướng giảm trước??? Trường hợp mình nói bạn có xét ngắn hay xét cả xu hướng trước nó đều phù hợp mà nhỉ

bạn phân tích ghi là HƯỚNG HỒI (nhưng hướng hồi đó đang là giảm?) vậy bạn đang ngầm khẳng định XH chủ đạo đang là tăng, vậy bạn thử vẽ cấu trúc tăng trước đó mình xem thử, Nếu có thì đó là của XH H1 lận, bạn thử qua H1 zoom lên sẽ rõ, Nhưng Chart entry đang phân tích là M15, vì vậy mình sẽ chỉ phân tích theo cấu trúc của M15 thôi…

À cái đó mình ghi sai thật tại vì nó phá kl tăng rồi, xu hueowngs đã thành giảm,haha bạn căng thẳng quá , xét ngắn hay dài thì nó đều đúng mà, chỉ là cái tên mình ghi lộn

xác định KL nè, bác quyết chia sẻ, chắc bạn xem rồi, nhưng cứ xem lại nhé, vì chỗ đó bạn xd KL sai

1 Lượt thích

Bạn chia sẻ lệnh bạn TP trong TH này cho mình tham khảo với?

1 Lượt thích

các b có vẽ hiểu phức tạp hóa lên nhỉ. m nghĩ đơn giản ntn thôi

nếu quản lý tốt lệnh này thì hòa

1 Lượt thích

Lệnh 31/3 đó à bạn hay lênh AU??
Lệnh GU xem lịch sử nó k hiện nữa , bạn nghi nghờ thì mình cũng chịu thôi á, nhưng bạn xem xem chỗ mình bảo là kl kia có đúng không nhỉ, lệnh GU ấy

Mình có nhìn ra được lệnh này nhưng mà cũng ko vào, nếu có vào thì cũng ko khớp vì mình sẽ vào điểm bên trên như ảnh. Xu hướng mới đã đảo chiều thành giảm, mọi thứ đều ủng hộ Sell :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích

ý m là b xác định sai KLQT tăng ở cái xh gần đấy ấy

2 Lượt thích

Chác bác ấy có góc nhìn nhắc bác và em, tùy thôi bác, có thể em với bác cùng sai và bác ấy đúng, markets là trò chơi xác suất mà…
Em cũng xđ KL quan trọng giống với bác luôn, vì lực chạy tốt,

đấy. thì m chỉ giám tp lên đến đấy

sai hay đúng m ko quan tâm. nhưng đã hình thành xu hướng thì nó sẽ lên tiếp chớ ko lên giữa chừng thế. nói thì nói thế thôi, chớ ad vẫn có lệnh thua ntn mà. nên m ko đòi hỏi thị trường chạy đúng như sgk