Lệnh GU kb mình sai chỗ nào, mn cho ý kiến với

Lệnh này m kb sai ở đâu. Ae cho ý kiến với

7 Lượt thích

Đây là 2 lệnh hôm nay mình đã vào, góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé!

8 Lượt thích

Giá đã chạm cái đỉnh cũ H1 ( vùng mua mạnh ). Và hiện tại nó đang bị kẹp giữa 2 KLV. Bạn vẫn dám mua bán trong vùng này thì liều đó. Mình chưa giỏi nên chỉ dám ngồi nhìn😅

1 Lượt thích

giá đag ở đỉnh cũ kl h1 :person_shrugging:

1 Lượt thích

Theo mình thì có 2 nguyên nhân:

1. Ở TF h1 chưa có lý do dự đoán giá sẽ giảm

2.Ở TF m15 :
5 Lượt thích

M biết tuần này GU nó sideway xấu, mà thấy nó phá qua cái đỉnh cũ h1 r kiểu lưng chừng, nên nghĩ nó phải về klqt r ms lên.

6 Lượt thích

M xem chart fxcm chỗ đỉnh cũ h1 có 1 đoạn đóng nến dưới lưng chừng ấy nghĩ nó qua hẳn đỉnh r nên ms nghĩ nó về klqt h1. Thế thì biết sai ở đâu r

M xem fxcm cũng phân vân mãi tại có 1 chỗ nó đóng nến hẳn dưới.

1 Lượt thích

Mình cũng xem FXCM mà bác. Nhưng vùng đỉnh cũ rất rộng.

Lệnh 2 của bạn khá nguy hiểm. Giá đã hồi về 1 lần rồi. Và cây pinbar mình cho là nhiễu. Cũng tìm kiếm buy lên nhưng chưa rõ ràng nên mình bỏ

Cái chỗ kia giờ nhìn lại nó đúng là vẫn trong cái râu nến đầu tiên phá xuống thật

1 Lượt thích

bác cho em hỏi lệnh 1 tại sao lại có cơ sở nhận định m5 vẫn giảm để vào lệnh sell nhỉ. Hay đó là lệnh dựa vào kinh nghiệm hả bác

1 Lượt thích

Đây bác.

3 Lượt thích

Sao t vẫn ko hiểu sao Klv m15 lại ở đấy nhỉ. T cứ nghĩ nó ở trên vùng mà b tp chứ nhỉ

2 Lượt thích

Mình cũng nhìn đoạn đó như bác, nhưng nó chạm đỉnh cũ rồi chỉ dám TP non

1 Lượt thích

Ở M15 nhìn ko ĐẸP nên mình ko cho rằng nó là KLV của M15. Chỉ giám khẳng định là của M5 thôi.

ý mình là đoạn đó chạm đỉnh cũ H1 rồi nên mình cũng ko dám vào lệnh sell phát đó. Để mình nghiên cứu thêm thanks bác

1 Lượt thích

Mình chỉ sell về đáy cũ thôi, nên ko cần nhìn xa làm gì. Hơn nữa mình còn chờ xác nhận đó bác.

1 Lượt thích

Lệnh 1 gần đỉnh cũ h1 r mà k sợ nó lên luôn à b