Lệnh GU kb mình sai chỗ nào, mn cho ý kiến với

M15 đã về đến nơi bắt đầu của xu hướng giảm, cũng là đỉnh cũ H1. Sell như này nguy hiểm quá.

2 Lượt thích

sai ở chỗ giá chạm đỉnh cũ h1 là vùng mua mạnh, như vậy sẽ ko thể dự đoán đc giá sẽ xuống tiếp hay là không, thứ 2 là giá đi xuống 1 mạch từ klqt của m15 xuống tới đỉnh h1 ko có xu hướng như vậy thì bạn ko thể xác định được điểm bán mà chỉ dựa vào fibo- như vậy rất mông lung. cho nên sl là chuyện bình thường, vì giá đã chạm h1 thì hoàn toàn có khả năng giá sẽ tăng lại về klqt m15 giảm chứ chưa chắc nó sẽ đảo chiều ở cái fibo đâu bạn. tóm lại là chưa đủ dữ liệu để sell

2 Lượt thích

Lệnh 1 sell là không an toàn bạn không có cơ sở dự đoán giá xuống tiếp,lệnh 2 thì đúng nhưbg không chuẩn

lệnh 1của b rất hay (m cứ chờ phá lên để canh mua mà ko có cơ hội), lệnh 2 m ko giám vào vì lúc đó ra tin giá đi xấu quá

4 Lượt thích

Bảo sao nó giật tùm lum lệnh 2 này :))

1 Lượt thích

Mình không bàn đến bạn sai đúng ra sao, nhưng mình thấy trong 2 lệnh bạn đều không thấy momentum lúc giá quay về nơi bạn mún đặt lệnh quá mạnh, bạn vẫn vô thì xác suất thua rất cao, lun chờ tín hiệu tốt đã @@

2 Lượt thích

Klqt nó nằm ở dưới á bạn, xu hướng đã đảo chiều từ giảm thành tăng rồi, b vào m5 lọc nhiễu đoạn phá vỡ dưới đáy nha

2 Lượt thích

chắc cũng ko có j sai đâu tại góc nhìn khác nhau thôi hôm qua em nghĩ nó tăng tiếp nên em có đặt 1 lệnh như này mà nó ko khớp :))

2 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình.

9 Lượt thích

Tôi để 3R bảo xuống tới cái râu cũ rời Sl. đúng lúc ngủ trưa dậy Sl mất toi 1R. Giấc ngủ 10$ kkk

1 Lượt thích

Với góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé!
M15 của mình nó đi như này.

Nên M15 vẫn đang tăng.

6 Lượt thích

vui quá, TH này mình nhìn giống bác Quyết
mình lên lever rồi mn ạ :grin: :grin: :grin:

mình nghĩ chờ báo cáo nfp tối nay xem giá break về hướng nào rồi hãng trade chứ nó đi sideway xấu quá

1 Lượt thích

Lệnh này mà khớp chắc cả hội quán ăn :laughing: :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

Bác phân tích hay thật, rõ ràng quá.

1 Lượt thích

Mà vd giá khớp tại cai râu đầu tiên, nếu qly lệnh thì về đến đỉnh kia rời sl thì lệnh này hoà chứ, mình bị mất lần hoà vì kiểu này, mà k rời sl về hoà vốn thì lại tâm lý phá quy tắc quản lý lệnh.

2 Lượt thích

mỗi người sẽ có cách quản lí lệnh riêng ấy. mình thì không bị hoà,hihi

Bạn phân tích rất hay, lúc đo do mình xem trên điện thoại nên k thấy cái mô hình 2 đỉnh thất bại, mình để buy limit tại cái vùng trùng fibo của bạn mà nó ko khớp hihi

1 Lượt thích

Bạn lại nói quá rồi. hihi. MÌnh theo dõi thấy bạn trade ok lắm nè.

Bác động viên rồi, dạo này e đang 1 ngày bị tẩu hỏa nhập ma 2 lần :joy:
Tưởng bác tàu ngầm rời xa ae rồi mà vẫn theo dõi thường xuyên ak?

2 Lượt thích