Lệnh EU stoploss chưa hiểu lý do?

Mình xác định KLQT M15 thì thường lên H1 check cũng thấy đoạn râu nến kẻ ra giá cũng chưa chạm tới. Thôi, thị trường đôi khi cũng không hoàn hảo mà.

kẻ bao gồm cả cây nến đỏ sau cây xanh ấy bạn. Thường thường limit sell thì mình vẫn sẽ limit ở trên để đạt tỉ lệ R:R tốt hơn, còn kẻ vậy để nhắc nhở là giá khả năng đã chạm keylevel nên không buy ngược xu hướng được nữa.

Chưa là gì cả và bị SL 2 fat. KLV Fake và KLVQT. Buồn kinh người.

Đây là suy nghĩ của mình sau khi nhìn chart chạy rồi
Tất nhiên là nếu chưa chạy thì ko ai biết đc điều gì nên bác đừng buồn. Rút thêm sợi dây kinh nghiệm thui bác :smiley:

2 Lượt thích

đúng là không là gì thì giá có khả năng lên tiếp, nhưng mà không là gì của xu hướng nó mới an toàn, chứ cái không là gì của sóng nó hơi nguy hiểm, cái gì cũng có xác xuất của nó mà

2 Lượt thích

lệnh này đẹp nếu là mình thì mình cũng vào lệnh. SL tạm thời chưa tìm ra được lý do nào hợp lý. @@

1 Lượt thích

Theo m nghĩ

Lệnh đầu là lệnh ok lệnh chuẩn không nói gì cả

Mình ảnh hưởng của supple deman nên hay vào lệnh kiểu ntn
Nhiều bạn hay vẽ kiểu này? Cái này có lẽ khó để chính xác 100% được.

Lệnh ngược xu hướng là kiểu ntn

Lệnh này m nghĩ xác xuất không quá cáo vì

1. Đang đánh sóng hồi mà điểm tp gần quá rồi khó xác định
  2. Kiểu cấu trúc ntn

Nên chạm vùng này m coi là chạm rồi
Xác xuất cũng không quá cao thì phải

SỔ TAY TRADER 1
NÊN ĐÁNH ĐỔI THÔI

2 Lượt thích

lý do là chưa có cách vẽ keylv qt chuẩn xác :crazy_face: :crazy_face:

Các bác có nhớ câu “câu chuyện ẩn” mà a Medio đã nói không ạ. Hãy xuống khung thời gian nhỏ hơn để xem câu chuyện ẩn mà TF nhỏ hơn kể là gì. anh Medio còn hướng dẫn đặt lệnh tại KLQT của xu hướng nhỏ và SL trên KLQT của xu hướng lớn trong video đã đăng trên youtube đó ạ.
Chu đáo hơn thì e tìm lại video cho bác xem nhưng lười nên bác thông cảm.
Em vẫn nhớ vì lúc đó xem nhập tâm, xong vẫn hụt kèo các bác ạ :grinning_face_with_smiling_eyes:

Giá về đáy cũ

2 Lượt thích

xem nhiều tf quá chắc tẩu quả nhập ma quá bác. Thôi thì cứ xem như thị trường k bao giờ là hoàn hảo vậy.

1 Lượt thích

Bác công phu quá, thank you bác, giờ thì mình đã hiểu ra vấn đề :kissing_smiling_eyes:

1 Lượt thích

M1 nó ở gần đáy cũ M15 mà bác

2 Lượt thích

Kèo này khó quá. Ngồi xét lại cho sóng giảm màu vàng thì xem nhiều TF rồi chọn kết luận khả quan nhất.
tại M5 mình chỉ thấy hồi duy nhất 1 chỗ nên mình chỉ xét đoạn đó, giống như xét hồi 1 cây có phải là hồi ko ý bác.

Ý mình là đây, cái chỗ bạn xác định là keylv cũ của M1

1 Lượt thích

Mấu chốt là nhìn nhiều TF rồi xét tại những điểm nhạy cảm và xét điểm nhạy cảm với nhiều TF.
Chỗ bác chỉ M5 nó là phá giả, xuống cả M2 nó cũng bảo phá giả nên chỗ đó ko có ý nghĩa bác ak.

Theo mình, thì trading không cần phải đi Theo từng chuyển động nhỏ nhất của thị trường. Mình phân tích lệnh mình vào thử, các bác xem thử ạ. Sau đây là cách phân tích và vào lệnh của mình. Mình đợi nó ở TF H1

Và TP
Lí do mình TP lên đỉnh cũ là vì H4 theo mình là chưa đảo chiều thành tăng nên TP an toàn là về đỉnh cũ thôi.

2 Lượt thích

theo mình giá đi chuẩn theo khung H4, H1

1 Lượt thích

Bác tham quá :joy: nó đang hồi về klqt thì tìm bán về thôi

M15 chính giảm rồi thì canh sell thôi bạn. đúng nó chưa chạm theo medio nhưng nó phá luôn cái klv xu hướng tăng hồi rồi thì nơi bắt đẫu xu hướng hồi kia nó đâu có mạnh vì nó đâu phải xu hướng chính trong TF M15.

theo mình thì giá đã chạy theo H1 giá hồi về FIBO 0.5-0.618 rồi đảo chiều, chứ không chạy theo M15 ( lệnh này mình cũng SL)