Lệnh EU stoploss chưa hiểu lý do?

-Mình có xem xu hướng hồi nó chưa về đỉnh cũ tf 1h. Mình xác định klv xu hướng hồi như hình.
Mình nghĩ nó phải về klv xu hướng giảm hồi rồi nó mới xuống. Mà kết quả như thế này mong anh em hội quán giải đáp.image

1 Lượt thích

Mình cũng giống hệt bác nhưng Buy limit tại KLV Fake và bị SL :rofl: :rofl: :rofl:

Ngủ trưa dậy thấy bị SL mất tiêu :cry:

1 Lượt thích

Chờ các cao nhân giải đáp giúp thôi. Từ 1 lò ra nên đánh giống nhau quá nè

1 Lượt thích

theo m là nó đang đi tf lơn bác ơi. đi theo h1.
H1 đang là xu hướng tăng. hiện tại h1 đang xu hướng hồi và hiện kết thúc xu hướng hồi

1 Lượt thích

À mình cũng phân tích là H1 đang xu hướng tăng nhưng muốn cưỡi trên sóng nhỏ của sóng nhỏ nghĩa là hồi của hồi để đánh mà cuối cùng giá chưa chạm KLQT M15 đã sập về luôn đỉnh cũ của H1 rồi nên đang hơi lấn cấn :sweat_smile:

Lệnh này phải chờ xem giá phản ứng như thế nào mới giải thích hợp lí được. Với lại M15 là Xu hướng giảm bạn đánh ngược XH là đã mạo hiểm rồi, Luôn nhớ câu thần chú " Mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ" hoặc chưa thạo thì nên chờ hợp lưu hoặc đảo chiều XH hãy vào chứ đừng tham ăn hồi dễ hẹo lắm :frowning:
Trong bài Cấu trúc thị trường cũng có ns trường hợp đi theo XH hồi bạn xem lại nhé. Mình thấy lệnh này k đẹp đâu. nên chọn những lệnh thực sự đẹp hãng vào cơ hội còn nhiều …
Mình chỉ ns theo cách mình nghĩ thôi chứ mình cũng gà lắm :frowning:

m thì hay né là trade khi gần chạm ktqt của khung lơn vá né cái fibo khung lơn ra. đoạn đó sẽ dễ bị đảo chiều

Thank các bác, chắc do mình hơi tham, muốn mút cả thị trường nên bị sấp mặt :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

cũng vừa bị phát :))

cay quá bác nhỉ em cũng chưa hiểu vì sao

1 Lượt thích

Cũng bị sl nhờ chỉ giúp

Cùng 1 lò mà ra có khác =)))) sl y chang bác luôn e còn sl thêm lệnh buy ở klv fake :rofl:

1 Lượt thích

haha mình cũng bị sl EU mà buy tại key fake. Theo mình bài học rút ra được từ lệnh thua này là keylevel trường hợp này rất rộng, và giá đã chạm keylevel giảm m15 và đảo chiều sóng hồi. Bạn có thể check timeframe m30 và xem lại.

mình qua tf 30p vẫn chưa thấy nó chạm thường kẻ klv kẻ vầy thôi nhỉ.

Mình xác định KLQT M15 thì thường lên H1 check cũng thấy đoạn râu nến kẻ ra giá cũng chưa chạm tới. Thôi, thị trường đôi khi cũng không hoàn hảo mà.

kẻ bao gồm cả cây nến đỏ sau cây xanh ấy bạn. Thường thường limit sell thì mình vẫn sẽ limit ở trên để đạt tỉ lệ R:R tốt hơn, còn kẻ vậy để nhắc nhở là giá khả năng đã chạm keylevel nên không buy ngược xu hướng được nữa.

Chưa là gì cả và bị SL 2 fat. KLV Fake và KLVQT. Buồn kinh người.

Đây là suy nghĩ của mình sau khi nhìn chart chạy rồi
Tất nhiên là nếu chưa chạy thì ko ai biết đc điều gì nên bác đừng buồn. Rút thêm sợi dây kinh nghiệm thui bác :smiley:

2 Lượt thích

đúng là không là gì thì giá có khả năng lên tiếp, nhưng mà không là gì của xu hướng nó mới an toàn, chứ cái không là gì của sóng nó hơi nguy hiểm, cái gì cũng có xác xuất của nó mà

2 Lượt thích