Lệnh ECad bị SL ngày 22.07.2021

Hello mọi người, hôm nay em có 1 lệnh bị SL. Em chưa hiểu lý do tại sao lắm nên mong mọi người giải thích giúp.
Thank you

4 Lượt thích

Processing: Ảnh chụp Màn hình 2021-07-23 lúc 05.03.06.png…

Bạn thử view rộng ra xem, nếu là mình trong trường hợp này thì mình sẽ tìm kiếm 1 lệnh bán hơn tại vì momentum giảm đang rất mạnh.
Giá đã phá mạnh qua KLV m15 tăng cũ mà không ngoảnh mặt nhìn lại, theo kn backtest của mình thì khả năng giá quay lại vùng đó là khá cao, mình sẽ chờ KLV m2 hồi bị phá rồi bán theo xuống thì tỉ lệ thắng sẽ cao hơn.

1 Lượt thích

Bạn cho răng giá chưa đến vùng bán mạnh đã đi xuống, vậy khi nhìn tổng thể vào con sóng tăng đó bạn thì bạn cảm nhận rằng chỗ nào là chỗ mà giá tăng mạnh, lực đẩy mạnh đưa giá đi lên, chỗ nào tiềm năng và an toàn. Hãy nhìn TF m5,m15 xem chỗ nào lực nến đẩy mạnh. Không phải cứ vào TF nhỏ xem rồi cho rằng chỗ KLV đó là mua đc hay bán đc, TF nhỏ chỉ để lọc chứ không nên vào TF nhỏ rồi cho rằng giá về đó rồi đi lên.
PS: cá nhân mình thì mình sẽ xem xét mưa ở vùng 1.48100~1.48150 nhưng sẽ kéo SL về ET nhanh nhất có thể vì con sóng trước giảm mạnh và đây là lệnh ngược xu hướng. Thân!

Capture
theo như trường mà Medio đã chia sẻ thì bạn đang đặt lệnh ngược xu hướng tức là xu hướng hồi thì trường họp bạn đang vào chính là bức ảnh này, không an toàn bạn nhé

ở timefame m15 kẻ klv ta thấy chưa tạo đáy sau cao hơn đáy trước nghĩa là chưa hình thành xu hướng tăng, mà trước nó là xu hướng giảm rất mạnh nên bạc bị chạm sl là hợp lý. đây là theo ý kiến chủ quan của e

CÙng 1 bức tranh nhưng 2 góc nhìn sẽ ra đáy cũ khác nhau.

Hình 1 đã chạm đáy cũ, Hình 2 mình cắt đi phần đằng trước thì bạn sẽ nghĩ nó chưa về đáy cũ.

1 Lượt thích

Xu hướng đang giảm mạnh. Giá về đúng fibo 0.618 rồi xuống.

Đã phá qua klv tăng xu hướng đảo chiều rồi thì chỉ xét xu hướng hiện tại thôi chứ b. Nhìn về quá khứ thế rơi vào vòng lặp à

Mình cũng nghĩ ở m15 giá chưa hình thành ra xu hướng hồi gi cả

1 Lượt thích

Sau khi đảo chiều, chỉ tính sóng hiện tại giảm là đúng, đó là quy tắc để vẽ keylv qt. Nhưng bạn không thể buy lên tận trên đó được.
Vì bạn buy nó sẽ là sóng hồi, mà sóng hồi nó có thể đảo chiều tại bất kỳ kháng cự và hỗ trợ nào.

2 Lượt thích

chỉ nên buy theo khi hồi là xu hướng tăng rõ ràng thì mới có thể lên đến tận cái đáy cũ được, trường hợp này giá chưa tạo đỉnh đáy của xu hướng tăng nên buy như vậy tỷ lệ thua rất lớn

1 Lượt thích

sổ tay có ghi rồi
Sóng chính còn tự nhiên đảo chiều nói gì sóng hồi nen phải quản lý lệnh thôi
Còn trường hợp ở trên là chưa hình thành xu hướng hồi nên bị sl

1 Lượt thích

OK bạn, ý mình là sóng hồi như chart EC ý mà, nó có thể đảo chiều ở mọi kháng cự hỗ trợ, xu hướng hồi thì nó khác.

qua có lệnh này khá ok nhưng vẫn sl :rofl:

Vì thế nên có phải ai cũng có thể đánh ngược xu hướng được đâu :rofl: :rofl: Vào lệnh theo cái mình nghĩ và vào lệnh theo cái mình thấy nó là ranh giới mong manh…

Mình cũng dính sl lệnh này nhung nhìn kĩ giá chưa tạo xu hướng nên vẽ thế kia sai rồi :joy:

Em cũng bị sl lệnh này luôn hehe. Bác để ý lại chart trong mt4 sẽ thấy rõ hơn (lúc đó trong em đã thấy rồi nhưng vẫn cố chấp vào)

thank you các bác đã comment, nhưng em chưa thấy thỏa đáng lắm. Ở trường hợp của em con sóng nhỏ đã đảo chiều từ giảm thành tăng, trước giờ những trường hợp như vậy em thấy nó thường về vùng đáy cũ của khung lớn. Có thể ở trường hợp này do momentum giảm quá mạnh nên giá chỉ về vùng Fibo đã đảo chiều sóng nhỏ.

trường hợp này sóng nhỏ tạo xu hướng tăng dần có đỉnh đáy, nhưng chưa biết là liệu sóng nhỏ đã đảo chiều từ giảm thành tăng chưa (giá đã phá qua KL giảm của sóng nhỏ hay chưa). Ở trường hợp em đã có xác nhận đảo chiều rồi nên e thấy giá sẽ về vùng đáy cũ của timeframe lớn hơn (bài 13.3 ví dụ 2 trong khóa học medio á)

Trade tf nào tf về tf đó chứ. Giá chậm đấy cũ m5 rồi