Lệnh ECad bị SL ngày 22.07.2021

chưa chạm thì mình mới đăng lên hỏi chứ bạn :joy: :joy: thôi lệnh này mình thua coi như xác suất, giá về vùng Fibo có khả năng đảo chiều dù xu hướng hiện tại sóng nhỏ vẫn đang tăng.

Bác sơn đã giải thích toàn diện bức tranh lớn rồi, bạn mở vị thế ở m2 mà không quan tâm m15 thì xác xuất thắng chỉ có 50/50 thôi

Bạn có nhớ những clip youtobe đầu tiên anh Medio rất hay dùng dạng này và price action không? Giờ xem chart H4 của nó bác nhé. Mình xem cái này nhiều rồi và cũng có kinh nghiệm rồi :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

Theo mình thì thị trường đi ntn
Cấu trúc bát nháo mà anh Medio có nhắc đến trong Sổ tay trader P2
thường những lệnh ntn thì vào thêm một lệnh tại nơi bắt đầu tăng hoặc giảm.

thank bạn mình cũng vừa đọc bài đó của Medio và hiểu lý do lệnh thua của mình :+1:

ý b là giá chạm đáy cũ này hả

chỗ keylv dưới cùng,bên oanda cái râu nến của chỗ hồi lại kia chưa chạm cái vùng keylv mà b kẻ :)))))))

xh trước là xh có đỉnh đáy. xh sau cũng là xh có đỉnh đáy, ko thể vẽ như thế đc :smiley:

Tốt nhất thuận xu hướng mà chơi,mà giá đã tạo hai đáy rồi,thì lần chạm thứ 3 thì rõ ràng là yếu dễ bị đâm thủng là phải rồi,bác đã đo fibo chưa,mình nhìn đỉnh cũ trùng vs fibo luôn thì b đặt lênh ở đỉnh cũ có phải là đã kéo sl về hòa đc r ko

Chào bạn @huu_tuan . Mình thấy trường hợp của bạn nó giống trường hợp này . Giá sau khi phá qua klqt của hướng trước đó thường nó sẽ reject cái klqt cũ này như hình.

Còn nếu muốn buy lên sau khi giá đã phá vỡ xu hướng giảm ở m2 nếu là mình thì mình sẽ buy như này và tp lên đỉnh cũ hoặc klqt cũ trước đó là cao nhất rồi