LỆNH AUDUSD ngày 6/7/2022 lúc 11h15 nhờ mấy anh chị chỉ lỗi giúp a

lúc sau nó lại quét stl em xong rồi lên buồn

2 Lượt thích

bác có quả nhận định giống em ghê. đang đợi giá chạy tiếp để xem tnao đã bác ạ

1 Lượt thích

may là đi chơi chứ ngồi nhà chắc chắn cũng dính lệnh này

1 Lượt thích

Mình cũng bị dính SL chỗ này, theo cách mình nhận định thì nó sẽ lên trên giống như điểm TP của bạn nhưng thị trường lại nói không=> cũng hơi hoang mang

1 Lượt thích

Bác bật timefame H1 xem giá hồi về OB của timefame lớn rồi mới tăng . Cái này nó giống trường hợp bát nháo a Medio viết trong bài CTTT, giá chạy theo timefame lớn . Nếu xu hướng vẫn tiếp diễn thì nó có thể hồi về 1 trong 2 OB . Gặp trường hợp đẹp như SGK thế này thì ai cũng vào lệnh như bác thôi .Em cũng vào lệnh như bác nhưng quản lý lệnh sớm nên chỉ lỗ nửa R

3 Lượt thích

Lệnh này nếu bóp xuống m5 chắc hoà vốn r

1 Lượt thích

Mình vào lệnh y như bạn luôn :((. Giá đâm Ob xong lên luôn chứ . Mình có xem lại khung 1h thì thấy nó hồi về cái OB chưa sử dụng của khung 1 h ( nhưng cái OB này nó lại đã sử dụng ở khung 15’) Hoang mang quá ,hôm trước mình cũng bị 1 trường hợp như này ở cặp aud này luôn , giá cx sl Ob 1 đoạn xa rồi tăng lại ( mờ giá chạm đến cái vùng không là gì chứ)

1 Lượt thích

Mình đơn giản là như vậy thôi
(Hôm qua kèo đang chạy nên ko dám nhận định gì cả)

2 Lượt thích

Tuần này lại bắt cá cả AU ah b :rofl:

Nhưng con EU nó đói kém quá bác ạ, với lại k có xác nhận nên em ko kiếm được kèo EU

1 Lượt thích

bác nói chuẩn ghê, eu dạo này đi khó đánh quá

qua e cũng nhận định như bác mà phía trên ko có OB nên e ko vào do không biết đặt stl ở đâu

chắc khả năng do đi ngược xu hướng lớn nên nó muốn phá là nó phá à bác

1 Lượt thích

mình thấy có cái OB phía trên cái KLV rất có thể bị stophunte. nhưng cái lệnh đó bóp OB lại với quản lý lệnh tốt thì vẫn không thua

1 Lượt thích

Theo góc nhìn cá nhân của mình thì lệnh này nếu cố giải thích tìm cái sai thì bạn xuống khung M2 sẽ thấy rõ cái đoạn hồi xuống nó tạo thành xu hướng giảm và bạn đang vào lệnh chặn đầu xu hướng giảm nên thành ra bị SL. Có nhiều cách trade nhưng theo mình thì có 2 cách trade sau có thể vào được lệnh:
Cách trade 1: Nếu bạn theo trường phái an toàn thì trong trường hợp này bạn đợi khi nào có xác nhận hợp lưu của khung M2 + M5 rồi mới vào lệnh thì có thể lệnh này bạn sẽ không thua nhưng sẽ hụt kèo ở những lệnh khác, có RR thấp, chờ đợi dài cổ mòn mỏi cả thanh xuân mới có lệnh để vào (Như cách bạn đợi Crush phản hồi tin nhắn vậy-Medio :sweat_smile: ),…

Theo cách trade này tại chỗ bạn xem nó không là gì đã trở thành KLV QT M5, tại đây nếu xem ở khung M15 thì nó cũng đã hình thành KLV, thời điểm này có nhiều yếu tốt để quyết định vào lệnh. Bạn xem cách mình phân tích nhé (À quên, vì chỗ này không có khối OB chưa sử dụng nên SL an toàn như a Medio có chia sẻ là 15 pips vs khung M5, 20 pips với khung M15). Hiện tại mình đang trade theo phương pháp này.
Cách trade 2: Nếu bạn theo trường phái mạo hiểm (Không đợi hợp lưu của khung M2 và M5) thì rủi ro cao hơn, RR tốt hơn, chờ đợi ít hơn,… Trường hợp này thì chỗ bạn vào lệnh đó là đúng nhưng thị trường đã đảo chiều (Theo bài CTTT và khối OB thì có thể xác nhận KLV QT M5 đã bị phá) chỗ mà trước đó bạn coi nó không là đó nó trở thành KLV QT của khung M5 (mình dùng khung M15 chủ yếu để xét xem xu hướng mình vào lệnh-M5 còn có thể tăng/giảm tiếp được hay không)

Với cách này thì mình cho rằng xu hướng M5 hiện tại là xu hướng giảm, trong xu hướng này không có khối OB chưa sử dụng nên mình áp dụng cách a Medio chia sẻ trước đây (SL an toàn cho khung M5 là 15 pips) cách này thì không phù hợp với những người mới có cơ tim yếu như mình :rofl:
Tổng kết: Nếu suy ngẫm kỹ thì mình nghĩ bạn kệ nó đi đừng quá quan tâm vào lệnh thua này mà dính bẫy cái tôi ảo tưởng (Nó kêu bạn M ĐI TÌM CHO RA TẠI SAO THUA ĐI, M TÌM RA M MỚI THẬT SỰ LÀ PRO, KHÔNG TÌM RA THÌ M CHỈ LÀ CON GÀ THÔI TÌM ĐI :japanese_ogre: ) mình nghĩ cái bạn nên quan tâm là tìm xem ưu/nhược điểm của phương pháp mình đang áp dụng là gì để rồi học cách chấp nhận chúng như là hai mặt của một phương pháp (Một yếu tố tất yếu hiển nhiên trong thế giới nhị nguyên mà chúng ta đang sống) thì tâm bạn sẽ an nhiên hơn là cố đi tìm cách giải thích cho ra lý do thua bằng cách dùng cách phân tích an toàn ở cách trade 1 giải thích cho cách phân tích mạo hiểm ở cách trade 2 hoặc là áp dụng loạn xạ cách giải thích của nhiều cách trade khác nhau cho trường hợp thua này (Như mình đã và đang áp dụng :rofl: ), a Medio có từng nói (Ở 1 video nào đó mà mình vẫn ko nhớ) thì trader trade 1 phương pháp cho nhuần nhuyễn (Nhuần nhuyễn ở đây theo mình là phải biết được ưu nhược điểm của phương pháp mình đang trade là gì để chấp nhận nó như nó đang là chứ đừng chỉ chấp nhận mặt tốt mà chối bỏ mặt chưa tốt của nó vì xét cho cùng nó không thể là chính nó khi không có đủ 2 mặt tốt và chưa tốt) thì hơn trader biết nhiều phương pháp nhưng biết chưa nhuần nhuyễn. Nếu không cẩn thận bạn sẽ bị cái tôi ảo tưởng dụ vào mê cung phương pháp dẫn đến tẩu quả nhập ma (Như mình đang bị :rofl: ).
p/s: Chắc bạn đọc tới đây sẽ bảo CUỐI CÙNG BẠN CŨNG CÓ RA CÁI GÌ ĐÂU MÀ NÓI CHUYỆN NHƯ ĐÚNG RỒI VẬY :rofl: . Ờ! Sự thật là mình cũng chưa ra gì thật :rofl: vẫn đang sấp mặt, vẫn đang basktest, vẫn đang học hỏi phương pháp, vẫn đang học cách chấp nhận tính hai mặt của phương pháp mình chọn, vài dòng chia sẻ với bạn (hoặc cho ai đó cần và có duyên đọc được bài này) nhưng cũng là đang tự nói với chính mình, cảm ơn bạn đã làm siêng đọc đến đây, chúc bạn một tuần giao dịch thành công :money_mouth_face:

4 Lượt thích

Là mình thì mình cũng vào lệnh và bị SL thế. Chỉ khác nhau đúng ở cái mình luôn nghĩ chưa chắc mình đã sai, có thể đi theo bài lý thuyết Dow thôi.
Tuy cái này nhắc đi nhắc lại nhiều rồi nhưng khi bị SL có thể bạn bị rối nên quên nên theo mình để nhớ thì khi giao dịch bạn cứ vẽ luôn lên biểu đồ như này

Tất nhiên muốn an toàn thì sau khi SL vì nghĩ đi theo đường màu vàng thì có thể đợi xác nhận mới mua theo đường màu trắng.

10 Lượt thích

Chuẩn đấy bác , lâu rồi e cũng không còn quá quan tâm những lệnh thua không hiểu , quan trọng tìm được cơ hội tiếp mà chén . Tổng kết tuần , tháng có lãi là vui rồi

1 Lượt thích

dạ e cảm ơn ạ… :grinning: :grinning: :grinning: