Lần đầu tiên thắc mắc @@

Kiến thức cơ bản e tự tin là năm kha khá cứng rồi
mà tự nhiên có cái trường hợp này lú quá
mong anh em hội quán chỉ giáo dùm ạ

E xin hỏi trường hợp màu vàng klqt là 1 hay 2 vậy ạ ??

1 Lượt thích

hay là 3 ạ ??

Mình nghĩ 2 là klqtq

2 Lượt thích

Cả 3 nhé… :+1: :+1: :+1:

2 Lượt thích

cảm ơn bác
e cũng phân vân 2 với 3 quá

1 Lượt thích

vãi :smiley: :smiley: thế thì cứ limit 3 lệnh thôi :smiley:

Lựa chọn 2 trong 3 thôi, 1 Phá đỉnh đi lên hồi về tạo đáy và phá đỉnh tiếp rồi.

2 Lượt thích

B xem đoạn hồi về 3 có phải là xu hướng hồi k, nếu là xu hướng hồi thì key lên 2, là hướng hồi thì vẫn là 3 và lúc đó 2 là keylevel fa ke

2 Lượt thích

tiện thể ae cho e hỏi luôn th này ạ ( chỗ trong hình tròn thì có dc xem là xu hướng hồi ko ạ)

3 Lượt thích

Đấy vấn đề của em là đây đấy ạ :smiley:

Trong trường hợp e vẽ đó thì có gọi là xu hướng ko bác
Đang chưa xác định đc đoạn 2 đỉnh đó

Mình nghĩ cả 3. Chắc cú thì đợi xác nhận nhé bác. Ko thì limid 1 lệnh ở KLV cuối cho an toàn😇

1 Lượt thích

Đây là e hỏi lí thuyết thôi
Thực hành giá mà đi láo nháo thì bỏ chứ chả ham :smiley:

1 Lượt thích

Xấu quá thì bỏ bác ạ, bữa trước e cứ cố rồi nó về đến cái key cuối thì lại rén ko dám vô.

1 Lượt thích

Trường hợp ko rõ thì note lại xem nó đi thế nào, ghi chú lại sau gặp thì quất. Còn cá nhân mình TH A, B thì mình coi như nhau 2 là KVL xu hướng hiện tại, cái đáy dưới coi là KVL xu hướng lớn hơn, còn ở giữa đi thế nào thì không quan tâm. Lọc kĩ quá xem TF nhỏ nhiều dễ dẫn đến nhiều suy nghĩ đối nghịch nhau. Cứ đánh theo xu hướng gần nhất nếu xu hướng gần nhất chưa đến vùng KVL của TF lớn hơn còn gần đến hay chạm vào thì quan sát tiếp. Còn đi ngang thì lại là vấn đề khác kkk

1 Lượt thích

Theo mình là trùng đỉnh cũ thì chỉ coi là hướng hồi 1 mạch. nói chung là mình cũng phân vân kiểu này giống bạn, chờ thêm a e vào thảo luận

1 Lượt thích

theo mình là như này nha…

3 Lượt thích

bạn tham khảo xem sao nhé! 2 trường hợp của bạn na ná giống nhau. Nên giá kẹp giữa coi như không tính.

2 Lượt thích

Mình cùng quan điểm với bác này. Góp ý thêm cái key lv kẹp giữa 2 KLV thì nó là key lv fake, có thể vào xác xuất tại đó, nếu thua thì vào tiếp 1 lệnh buy tại key lv quan trọng phía dưới (mình thường buy nếu key lv fake trùng fibo)…

2 Lượt thích

vậy theo bác vùng A này có phải KLQT của xu hướng hồi ko ??