Lần đầu tiên thắc mắc @@

là nó luôn đấy bạn. đoạn phá kia phải phá thật nha.

Tặng thêm bạn trường hợp này nữa.

2 Lượt thích

cái này được xem là xu hướng hồi rồi nha, hồi mình cũng thắc mắc như vậy nên có để ý 1 video của a Trung có 1 trường hợp chạy như vậy và được xem là xu hướng hồi ( mình k nhớ video nào)

gu ngày 22/07

m cũng xem 2 th này 2 là klqt mới

2 Lượt thích

Mình nghĩ là bạn khó mà xác định chính xác được. klv 3 thì lệnh sẽ an toàn hơn. Còn klv 2 thì mạo hiểm hơn. Mọi thứ tương đối thôi á bạn. Nếu là mình thì mình sẽ xem nếu 2 mà gần với 3 => thì chọn 3. Còn nếu 2 mà khá xa 3 nên xem xét các yếu tốt đặc biệt khác như fibonacci thì mới dám chọn 2.

1 Lượt thích

cùng quan điểm với bác :smiley:

1 Lượt thích

theo mình thì 2 là klv fake , 3 là klvqt

2 Lượt thích

góc phản biện ( hoặc là bao biện ) :smiley:
theo như bác nói trong trường hợp em hỏi thì klqt đang ở 3
nhưng bác lại khẳng đỉnh vũng trên được coi là KLQT của hồi
vậy phá klqt hồi thì sẽ xét xu hướng mới gần nhất chứ nhỉ :smiley:

keylevel quan trong lên 2 rồi bạn nhé . lý do vì giá giá hồi lại là xu hướng hồi không phải sóng hồi và giá đã phá được keylevel quan trọng của xu hướng hồi rồi chính vì vậy 2 sẽ được coi là keylevel quan trọng mới bạn nhé .

1 Lượt thích

theo mình cả 2 trường hợp của bạn thì KL số 2 là KLQT của xu hướng tăng mới. Lý do bởi vì giá hồi về tạo xu hướng, thì khi xác nhận đó chỉ là sóng hồi thì chỉ quan tâm đến con sóng tăng mới, và 2 là đáy tạo đỉnh cao nhất.

1 Lượt thích

Mình cũng không biết giải thích thế nào. Nhưng theo cá nhân mình thì mình hay xác định như này.

2 Lượt thích

Vào lệnh tại (2) nếu thua tiếp tục tại (3) đây là xác xuất thôi nhé mà khả năng nó là (3) thì cao hơn

2 Lượt thích

Trước mình cũng hay thắc mắc chỗ xu hướng hồi tạo mô hình hai đỉnh, hai đáy có coi là xu hướng hồi có đỉnh đáy hay không . Qua một bài viết thấy AD nhận xét nên chụp lại và đang back test xem sao

2 Lượt thích

vậy thì klv đã lên 2 theo trường hợp em đang hỏi rồi
cảm ơn bác !!

1 Lượt thích

Với cách nhìn của mình nhé!
TH1:

TH2:

TH3:

Và sóng nó đi luôn từ thấp đến cao trong 1 xu hướng tăng. Nên việc xác định chính xác đỉnh đáy rất quan trọng để xét klv, hồi đẹp hay không đẹp, phá thật hay phá giả.
Đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo.

1 Lượt thích

Theo mình thì KLVQ hiện tại là 3, vì giá vừa phá qua mô hình 2 đỉnh, và 3 chính là đáy được tao ra bởi 2 đỉnh đó, ở thời điểm hiện tại 2 đã trở thành KLV fake.

Câu trả lời của bạn nek. 2 là KLVQT nhận định của mình hwa đã sai. bạn xem lại video bài học này nhé.

image

2 Lượt thích